Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง เม็ดแรมใน การ์ดจอหน่อยคับ 1.2ns แบบเนี้ย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง เม็ดแรมใน การ์ดจอหน่อยคับ 1.2ns แบบเนี้ย

คือ อยากถามว่า มันมีผลอะไรกับการแสดงผม หรือความเร็ว หรือป่าวอะครับ แล้วมันต่างกันเยอะไหม
    1.2 ns กับ 1.1 ns หรือ 1.0 ns อะคับ

ตัวอย่าง อะคับ
    >>
    XFX GF 8800GTS มัน 1.2ns
    Spark GF 8800GTS มัน 1.1ns อะคับ
    XFX GF 8800GTX มัน 1.0ns
    <<
    Last edited by Poomsan; 5 May 2007, 17:05:12.

มัน คือ ความสามารถในการเข้าถึงข้อมูลครับ ยิ่งต่ำ ยิ่งเร็ว ยิ่งดีครับ

สามารถ คำนวณได้โดย เอา 1000/NS ครับ เช่น 1000/1.2 = 833.33 ซึ่งสามารถทำให้เรารู้ความเร็วสูงสุดได้ครับ มีประโยชน์ในกรณีที่ต้องการ OC ครับ จะทำให้เราหาความเร็วสูงสุดได้ง่ายขึ้นครับ

Comment

ช่วยตอบทีนะคร๊าบบ

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
        มัน คือ ความสามารถในการเข้าถึงข้อมูลครับ ยิ่งต่ำ ยิ่งเร็ว ยิ่งดีครับ

สามารถ คำนวณได้โดย เอา 1000/NS ครับ เช่น 1000/1.2 = 833.33 ซึ่งสามารถทำให้เรารู้ความเร็วสูงสุดได้ครับ มีประโยชน์ในกรณีที่ต้องการ OC ครับ จะทำให้เราหาความเร็วสูงสุดได้ง่ายขึ้นครับ
        ยิ่งต่ำยิ่งดี ส่วนมากผมเหงในบอร์ดแนะนำ XFX กับ Galaxy อะคับ เม็ดแรมมัน 1.2ns แต่ Spark มัน1.1ns อะคับ

Comment

Originally posted by Poomsan View Post
          ยิ่งต่ำยิ่งดี ส่วนมากผมเหงในบอร์ดแนะนำ XFX กับ Galaxy อะคับ เม็ดแรมมัน 1.2ns แต่ Spark มัน1.1ns อะคับ
          1.1 เร็วกว่าก็จริงครับ แต่การเลือกซื้อ ns ไม่ใช่ทุกอย่างครับ ส่วนประกอบอื่นๆก็มัความสำคัญครับ เช่น คุณภาพของอุปกรณ์ต่างๆบนตัวการ์ด การออกแบบ PCB ซิงค์ระบายความร้อน ซึ่งตรงนี้ XFX หรือ Galaxy จะดีกว่าครับ 1.2ns กับ 1.1ns แรงกว่ากันไม่เท่าไรครับ

Comment

อ่อ คับขอบคุณมากคับ

Comment

แน่นจิงๆ ท่านหัวเกียร์

Comment

Originally posted by Solidworks View Post
                แน่นจิงๆ ท่านหัวเกียร์
                ลองแล้วเหรอเค๊อะ ถึงบอกว่าแน่น

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
                  ลองแล้วเหรอเค๊อะ ถึงบอกว่าแน่น
                  ลองกันแล้ว กลับมาแจ้งผลให้ทราบด้วยละกัน เหอๆ

Comment

Working...
                  X