Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีครับ ด่วนมาก HHD SATA 2 ร้อนมาก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีครับ ด่วนมาก HHD SATA 2 ร้อนมาก

คือวันนี้ผม ได้ไปซื้อ HDD SATA 2 ของ Seagate มาใส่ 2 ตัว ต่อแบบ ธรรมดานะครับ ปรากฏว่า

HDD ทั้ง 2 ตัว ร้อนมาก จนผมต้องปิดเครื่องทันที เพราะกลัวมันใหม้ และ ตัว Powersuply ก็ร้อนมาเช่นกันครับ ไม่ทราบว่ามันเป็นที่อะไร ช่วยทีครับ ใครเคยเป็นบ้าง

อาจจะ PSU จ่ายไฟไม่พอ เลยไปโหลดที่ PSU และก้ ทำให้ HD ร้อน เป็นไปได้งับ คือ PSU จ่ายไฟอาจจะไม่พอต่อความต้องการ HD ครับ

Comment

ร้อนมากนี่มันขนาดใหนครับ

Comment

ร้อนมาก จริง ๆ นะครับ แบบว่า เปิด วินโดว บางทีรอตั้งนาน ก็ไม่โหลดนะครับ

ร้อนแบบว่า จับถือนาน ไม่ใหวละครับ และอีกอย่าง Cpu ก็ร้อนครับ ชิบเมนบอด ความร้อนก็พุ่ง ครับ

Comment

สืบได้ว่า พัดลมไม่มีป่าว

Comment

ดูภาคจ่ายไปครับ ถ้าโวลตก มันจะเกินการโหลดของไฟ ความร้อนของอุปกรณืจะขึ้นสูงมากครับ

Comment

ภาคจ่ายไฟ ตกจริง ๆ ด้วยครับ ช่วยแนะนำ วิธีแก้ที ถ้าให้ซื้อ PSU ใหม่เนี้ย เอาแบบให้ดีครับ

Comment

460W ก็ใช้ได้ครับ 1000

Comment

อ่า ขอบคุณมากครับ พรุ้งเดี๋ยวจะไปรองหาดู

Comment

ฤดูร้อนมันก็ร้อนขึ้นแบบนี้แหละครับปกติออก

Comment

DLP-31A 450W , 120mm fan adopted, acoustic noise&ripple, ATX 12V 2-ways, 6 pins PCI-E 890 2 Years

DLP-34A 500W , 120mm fan adopted, acoustic noise&ripple, ATX 12V 2-ways, 6 pins PCI-E 1,150 2 Years

เลือกเอาเลยงับดีทั้งคู่

Comment

เปิด แอร์ ครับ

Comment

Working...
                        X