Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องกล่อง ubc เถื่อน/tv tuner ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

การจะขโมยดูดUBCนั้นยากครับ(กรณีระบบดาวเทียมนะครับ)เพราะการถอดรหัสนั้นCodeจะเป็นแบบDynamicคือมันจะเปลี่ยนไปตลอด เรารับสัญญาณได้ก็จริงแต่ถ้าไม่รู้Codeมาถอดรหัสก็ดูไม่ได้อยู่ดีครับ ต้องมีตัวแม่ที่จ่ายเงินดูจริงแล้วมีตัวลูกมาแชร์Codeไปใช้ตัวลูกถึงจะดูได้ฟรีครับ ปัจจุบันมีการแชร์codeผ่านInternetได้โดยใช้เครื่องรับพวกDreamboxครับ แต่ก็ยังคงต้องเสียเงินให้กับserverที่ให้บริการแชร์codeอยู่ดี แต่ก็ถูกกว่าUBCมาก

Comment

มันต้องมีจานด้วยสิครับ เหมือนเสารับสัญญาณนั่นแหละ มีแต่กล่อง สัญญาณจะมาจากไหนละครับ

ในบอร์ดเราจริงๆก็มีคนขายอยู่นะครับ ไม่ลองติดต่อดูหล่ะ
      -----------------
      ผมลองแล้วครับ
      pmไปก็ไม่โทรกลับ
      จะโทรไปผมก็ไม่มีเบอร์
      ปัจจุบันเขายังคงเล่นบอดนี้อยู่

Comment

แล้ว tvtuner รุ่นไหนใช้กับ vista ได้ครับ
        แล้วมีวิธีไหนที่จะแปลงสาย av(สาย ขาว ดำ แดง) มาเสียบกับ tvtuner รุ่นนั้นได้ครับ

Comment

Originally posted by deanmadoo View Post
          บ้านหม้อ นี่อยู่ไหนหรอครับ
          ผมไม่รู้ว่า บ้านคุณอยู่ไหน แต่ถ้า รถเมล์ที่วิ่งเร็วที่สุดในโลก(สาย 8) ผ่านล่ะก็ รับรอง ยังไงก็มาถูกลงปากคลองตลาด แล้วเดินเอา นิดนึง...(แต่กล้ามขาขึ้น อิอิ)

สาย 48 60 512 ไม่มีสายไหนลงตรงๆ ได้ ยังไงก็ต้องเดิน

Comment

แล้ว tvtuner รุ่นไหนใช้กับ vista ได้ครับ
            แล้วมีวิธีไหนที่จะแปลงสาย av(สาย ขาว ดำ แดง) มาเสียบกับ tvtuner รุ่นนั้นได้ครับ

Comment

ใช้ตัวนี้ดีกว่ามั้ย.....
              http://www.dvd2hand.com/index.php?ac...&t=145667&st=0
              ดูได้ทั่วไทย ประหยัดดี

Comment

เหอๆ บ้านผมติดอยู่แล้วอะครับ - -

Comment

Comment

ผมใช้ Easy TV Tuner กล่องละ 800 - 900 บาท ดูกะหลั่วๆ หน่อยอ่ะคับ ฟังวิทยุไม่ได้ด้วย อัดหนังเป็น avi ไม่มี encode แต่...

ใช้มานานแระ ก็ไม่มีปัญหาอะไร (จนรีโมตมันหายมาเป็นปีแระ หาซื้อใหม่ไม่ได้) + ใช้กับ Vista ได้ครับผม

Comment

http://www.overclockzone.com/forums/...B8%99%E0%B9%86

Comment

Working...
                      X