Announcement

Collapse
No announcement yet.

อุณหภูมิ 52 องศาปกติไหมคะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อุณหภูมิ 52 องศาปกติไหมคะ

ใช้ intel core2duo พัดลม5ตัว ลองเช๊คดูประมาณ52น่ะค่ะ ถือว่าปกติไหมคะ

แล้วทำยังไงให้ลดอุณหภูมิได้คะ

รุ่นไหนอะครับ core cpu อะ

Comment

ของผม e6300 อุณหภูมิตอนฝนตกนี่ 28 (พัดลมธรรมดาที่แถมมา) วัดจากeasy tune นะครับพัดลมก็มี2 ตัวที่เป่าเข้าเคส ส่วนของคุณผมไม่รู้รายละเอียด เขียนมาเยอะๆ หน่อยนะครับ

Comment

เราจาก 1.8 ไป 2.4 พัดลม 9 ตัว อิอิร้อน 45 ครับแบบใช้ธรรมดาเต็มที่ก็ 57 ครับซิ้งเดิม555+

Comment

Intel Core2Duo E6400 2.13 GBz FSB 1066 QDP,Multiplier ? , Vcore 1.25 V., Interface LGA775 ASUS
          นี่ค่ะ

Comment

แล้วแต่อากาศแวดล้อมด้วยครับ + องค์ประกอบอื่นๆด้วย

Comment

Originally posted by TWK. View Post
              แล้วแต่อากาศแวดล้อมด้วยครับ + องค์ประกอบอื่นๆด้วย
              ได้อากาศเย็นๆเหมือนสำนักท่านก็แจ๋วเลยอ่ะดิ....

Comment

ของเค้า E6600@3.50 GHz Full load แตะที่ 58 องศา ยังไม่รู้สึกเสียวดากส์เท่าไหร่เลยอ่ะ..

อ้อ.. ลืมไป ของเค้าใช้ HR-01 นะจ๊ะ..

Comment

ผม 6300 ลากไป 3.0 อุณหภูมิห้องประมาณ 28-29 idle 30-35 full 40-45

Comment

ผม 1.8 ไป2.4 idle 45 - 47 Full 57 - 65 !!! ซิ้งเดิม

Comment

Working...
                    X