Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำ PowerSupply ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำ PowerSupply ทีครับ

อุปกรณ์ มีดังนี้

1. Cpu Core 2 Duo E6320 1.86 Ghz
    2. M/B Asus P5VDC-MX
    3. แรม DDR1(บัส 400) 512 x 2 = 1 GB
    4. กาดจอ Gefoce 6600 GT ( รุ่นนี้ต้องต่อไฟเพิ่ม )
    5. DVD ROM 2 ตัว และ ฟอปี้ดิส อีก 1
    6. HDD SATA 2 80 GB 2 ตัว ต่อแบบ RAID 0

และพัดลม ตัวเล็ก ๆ อีก 3 ตัว ครับ แนะนำทีครับใช้ PowerSupply ตัวใหน แบบใหนดี ถึงจะดี แนะนำหลาย ๆ ตัวก็ดีนะครับ เผื่อบางตัวหาไม่ได้จริง ๆ

Delux DLP-31A 450 watt เหลือเฟือ spec นี้ 900บาท

มีหัว pci E 6 pin ด้วย

http://www.exmory.com/dlp31a.htm

Comment

งบเท่าไรอะคับ น่าจะประมาณ400wก็น่าจะอยู่นะคับ วัตต์แท้นะคับ ตามข้างบนก็ดีคับ มีเหลือค่านมลูกด้วย
      อิ อิ
      Last edited by crazyass; 5 May 2007, 23:52:56.

Comment

งบ ประมาณ 1400 ครับ ชี้แนะด้วย..

Comment

อ่อ ขอโทดทีครับ ลืมบอกไป ต้องมีที่เสียบ ไฟจอคอม ด้วยนะครับ เพราะจอผม มันต้องเสียงที่ Powersupply ด้วย

Comment

Originally posted by อาซิโม่ View Post
            อ่อ ขอโทดทีครับ ลืมบอกไป ต้องมีที่เสียบ ไฟจอคอม ด้วยนะครับ เพราะจอผม มันต้องเสียงที่ Powersupply ด้วย

ซื้อ สาย AC เส้นละ 10 บาท จบข่าว

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
              ซื้อ สาย AC เส้นละ 10 บาท จบข่าว

ถูกต้องแล้วครับ

Comment

อ่อ พอดีเมื่อ ไป คุ้ย หาเจอของเก่าได้ พอดี อิอิ ขอบคุณครับ

Comment

หรือถ้าอยากใช้นานๆ ไม่ต้องมานั่งเปลี่ยน psu ใหม่เวลาซื้อการ์ดจอแรงๆก็แนะนำ enermax ไปเลยครับ ตัว 460 หรือ 500 w ก็ได้ถ้างบถึง

Comment

ถ้างบอยุ่ที่ 1400 นะคับ เพิ่มอีก 1000 นึงแล้วซื้อ Enermax 460watt ได้วัตเต็ม ใช้ได้นานเลยคับ เผื่อ อัพเครื่องใหม่ด้วย แต่ถ้าคิดว่าไม่จำเป็นก็ PSU Delux 500 watt อยุ่ที่1100 คับ
                    ค่าวัตได้ 300 กว่าๆ

Comment

Working...
                    X