Announcement

Collapse
No announcement yet.

อาการภาพไม่ออกจอเป็นกับอะไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อาการภาพไม่ออกจอเป็นกับอะไรครับ

พอดีประกอบเครื่องใหม่แต่ภาพไม่ออกจอเป็นกับอะไรครับ....งงมากเพิ่งซื้อด้วยยังไม่ได้เล่นเลย
    Core2Duo E4400
    GA-965P-DS3 Rev. 3.3
    Galaxy 8800GTS 320 MB
    Kingston 533 1GB*2
    WD 320 GB SATA
    Asus GA-550 Watt

ดันหน่อยครับ

Comment

ยังไม่โทษจอภาพละกันนะ

ถ้าสะดวก ลองถอดใส่ใหม่ทีละชิ้นครับ ให้แน่น (หาสาเหตุไปด้วย)

ที่สำคัญอย่าลืมเสียบปลั๊ก ..เมื่อก่อนเถียงกับพ่อแทบตาย พัดลมพัง ที่ไหนได้ไม่เสียบปลั๊ก

Comment

ลองดูที่เมนบอดว่าไฟเข้าไหม

แล้วก็ดูที่จอว่าไฟติดไหม

ถ้าโอเคแล้วทั้งสองอย่าง ก็รื้อใหม่อีกรอบ ใส่ทีละชิ้น ลองดูครับ

Comment

รื้อเครื่องประกอบใหม่ ใช้ได้แล้วครับที่แท้เป็นกับไม่ได้เสียบปลั๊ก4พินเข้าบอร์ด.......ขอบคุณครับสำหรับทุกคำแนะนำ
          ป.ล.ขออภัยมือใหม่หัดประกอบ

Comment

Originally posted by ezclipe View Post
            รื้อเครื่องประกอบใหม่ ใช้ได้แล้วครับที่แท้เป็นกับไม่ได้เสียบปลั๊ก4พินเข้าบอร์ด.......ขอบคุณครับสำหรับทุกคำแนะนำ
            ป.ล.ขออภัยมือใหม่หัดประกอบ
            4 pin 12V. นั้นนะไฟ CPU นะ หุหุหุ ลืมได้ไงเนี้ย

Comment

- - มือใหม่ๆ พยายามเข้า

Comment

สู้ๆๆครับ ผมยังประกอบไม่เป็นเลย อิอิ

Comment

แรมไม่แน่นหรือปล่าวครับ หรือว่าเมนบอร์ดไม่รับแรม ผมก็เคยเป็นประกอบเสร็จเรียบร้อยไฟติดทุกอย่าง ยกเว้นจอไม่เปิด เลยเปลี่ยนแรมไช้ได้เลย

Comment

นี้ขนาดมือใหม่นะเนี่ยะ ใช้เครื่องแรงขนาดนี้เลยเหรอ เหอะๆๆๆ ไม่ธรรมดาซะแว้ว....

Comment

Working...
                    X