Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องการต่อ raid 0 หน่อยนะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องการต่อ raid 0 หน่อยนะคับ

คือผมอยากทราบวิธีการต่อ raid 0 น่ะครับ ช่วยสอนหน่อยนะครับ แล้วผมเหงมันมี Raid Card เอาไว้ต่อ raid หรือป่าวอะ คับ หรือยังไง แล้วถ้าต้องใช้แล้ว ราคาแพงไหมอะคับ

ทำตามคู่มือ Mainboard เลยครับ ส่วนมากติดปัญหาตอนหา driver ถ้าติดค่อยว่ากันใหม่นะ

Comment

raid card เอาไว้ต่อ raid ในกรณีที่ mainboard ไม่สามารถทำได้ หรืออยากทำกับ HDD แบบ IDE หรืออยากทำในแบบที่ mainboard ทำไม่ได้ เช่น RAID 5 RAID 10

ราคาแพง

Comment

อ่อคับ เข้าใจและ ขอบคุณมากคับ

Comment

Working...
        X