Announcement

Collapse
No announcement yet.

ราคาแรมจะราคาสูงขึ้นอีกไหม ???

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ราคาแรมจะราคาสูงขึ้นอีกไหม ???

ตอนนี้ราคาแรมถูกลงมากครับ อยากถามว่าจะราคาสูงขึ้นอีกไหมครับ ผมเคยซื้อ 512 mb 667 mhz เมื่อปลายปีที่แล้วตั้ง 2 พันกว่า ๆ ตอนนี้เหลือแค่ 900 กว่าบาทเอง ราคาจะสูงหรือต่ำลงกว่านี้ไหมครับ

มันก็มีสูงขึ้น และต่ำลง ตามความต้องการของตลาดอ่ะครับ แต่เอาแน่ไม่ได้ว่าจะขึ้นหรือลงช่วงไหน เอาเป็นว่าถ้าช่วงไหนคิดว่ามันลงแล้วมีงบก็ถอยมาใช้ซะ ซื้อก่อนใช้ก่อน

Comment

ตอนนี้ร่วงยังกับอะไรที่เเจกฟรี ตกเร็วมาก

Comment

อาจจะลงอีกนะครับ

ราคาเมืองนอกต่ำมาก คิงตั้น 1GB แถวละ 1400

เดือนหน้า ราคาในไทยอาจจะลดอีกซัก 100 บาทได้

1GB อาจจะแถวละ 1500

แล้วก็คงไม่ลดอีกแล้วหล่ะมั้งผมว่านะ ถูกกว่านี้ บริษัทผลิตแรมจะหากำไรจากไหนล่ะ

ค่าวิจัย ค่าเรือ ค่าน้ำมัน ค่าลูกจ้าง ค่าเซอวิส ....

สรุปแล้ว สอยได้ก็สอยซะ

Comment

ผมว่ามันมีแต่ลดลงน่ะครับ ยกเว้นว่าถึงช่วงเวลาหนึ่งที่มันตกรุ่นแล้วเค้าไปนิยมตัวใหม่กันจนบริษัทต่างๆเริ่มเลิกการผลิตก็จะทำให้ราคามันสูงขึ้นผมจำได้เคยซื้อ sd ram มาอัพเครือ่งราคามันรู้สึกจะพอๆกะ ddr เลยล่ะครับ

Comment

Originally posted by secure View Post
            ผมว่ามันมีแต่ลดลงน่ะครับ ยกเว้นว่าถึงช่วงเวลาหนึ่งที่มันตกรุ่นแล้วเค้าไปนิยมตัวใหม่กันจนบริษัทต่างๆเริ่มเลิกการผลิตก็จะทำให้ราคามันสูงขึ้นผมจำได้เคยซื้อ sd ram มาอัพเครือ่งราคามันรู้สึกจะพอๆกะ ddr เลยล่ะครับ
            อย่าประมาทครับ ราคาแรมมีขึ้นมีลง ที่สำคัญเวลาขึ้นมันขึ้นเร็วมากๆครับ ยังจำได้หรือเปล่าที่แรม 1G ก้านละ 4 พันปลายๆเกือบ 5 พันเมื่อปลายปีที่แล้วครับ ถ้าช่วงไหนแรมขาดระวังให้ดีครับ

Comment

ไว้1กิ๊กราคา1500 ผมจะซื้อมาตุนซัก50คู่

Comment

พอตุน 50 คู่

มันก็ลดเหลือ 1000 เย้ เจ๊ง

Comment

เหอะๆๆ มันลงไปเหลือ1000 ก็ซื้อเพิ่มเฉลี่ยซิคร๊าบ

Comment

ซื้อเพิ่มเลยเหรอครับ

ผมว่ามานมากเกินไปมั้ง ขอสักคู่ละกัน 55+

Comment

เหอะๆๆ ล้อเล่งนะค๊าบ มะมีตังหรอก ตอนนี้ไม่มีอันจะกินแล้ว ผอมซูบเลยเนี้ย

Comment

DDR 3 จะมาไทยเมื่อไหร่นะ?

Comment

เมื่อเมืองนอกมีขายกันทั่วไปและมีหลายเจ้าที่ขายแล้ว

Comment

ผมซื้อมา 4500 ยังไม่คุยเลย ฮ่าๆๆ แพงจริง

Comment

Originally posted by ziotics View Post
                              ตอนนี้ราคาแรมถูกลงมากครับ อยากถามว่าจะราคาสูงขึ้นอีกไหมครับ ผมเคยซื้อ 512 mb 667 mhz เมื่อปลายปีที่แล้วตั้ง 2 พันกว่า ๆ ตอนนี้เหลือแค่ 900 กว่าบาทเอง ราคาจะสูงหรือต่ำลงกว่านี้ไหมครับ
                              จขกท ซื้อที่ไหนครับ900 รึผมไม่อัพเดท

Comment

Working...
                              X