Announcement

Collapse
No announcement yet.

อย่าหาว่าโง่เลยนะคะ overclock คืออะไรคะ พี่ๆช่วยอธิบายที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อย่าหาว่าโง่เลยนะคะ overclock คืออะไรคะ พี่ๆช่วยอธิบายที

อยากทราบอะค่ะ เห็นพูดกันเยอะมากๆ มันเป็นยังไงและทำยังไงคะ ใครก็ได้ช่วยแนะนำทีค่ะ

^^ แผล่บ ๆ ตอบคำถามสาวๆ หน่อยเร็วหนุ่มๆชาว OCZ ที่หน้าตาดีทุกคน เอิ๊กๆๆๆ

Comment

กาลครั้งหนึ่งนานมาแล้ว นานนนนนนนนนนนนนนนนนนนน นานๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ นาน จนขี้เกียจเล่าและ 5*5*5

เร็วๆๆๆคนต่อไปให้คำจำกัดความหน่อย อิอิ

Comment

ทำไงก็ได้ให้คอมแรงขึ้นโดยที่ไม่ต้องลงทุนฃื้อของใหม่แพงๆ

แต่เสี่ยงต่อการไปเคลมถ้าทำไม่ถูกวิธี...ประมาณนี้อ่ะป่าว อิอิ

Comment

เพิ่มความเร็ว โดยไม่ต้องซื้อใหม่

วิธีทำ เห้นปุ่ม search มั้ยครับ กดเลย

Comment

การทำให้มันเร็วและแรง กว่ามาตรฐานที่มันเป็น รายละเอียดอ่านได้ที่หน้าเวปครับ

Comment

www.overclockzone.com

Comment

OCคือโอเวอร์คล็อกเพิ่มความเร็วของฮาร์ดแวร์ไหมันมากกว่าปกติอ่ะ(มือใหม่อ่ะอิอิไม่แน่ใจ)

Comment

เพิ่มความสามารถให้เหนือกว่าของเก่า

ก็คงคล้ายๆแต่งเครื่องรถยนต์ แต่ไม่ต้องใช้เงินเพิ่ม

Comment

เอาง่ายๆแล้วกันนะครับ
                    ความเร็ว CPU ได้มาจากใหน คือการเอาตัวคูณ CPU (CPU แต่ตะรุ่นถูกกำหนดตัวคูณให้มรไม่เท่ากัน) x ความเร็วบัส (เป็นมาตฐานในการส่งของมูลของCPU แต่ละตัวเช่นกัน)

แล้วถ้ามีอุปกรณ์บางตัวที่บังคับให้ค่าทั้ง2 ข้างบน เปลี่ยนแปลงได้ละครับ มันจะเกิดอะไรขึ้นครับ

มันก็สามารถ ปรับความเร็วของ CPU ได้ตามต้องการ(ที่ไม่เกินลิมิต)นะซิครับ อันนี้เบื้องต้นพื้นฐานเลยครับ รายระเอียดหาอ่านได้หน่าเวปนี้แหละครับ

ยังมัการ OC อุปกรณ์อีกหลายชนิด และวิธีก็ต่างกันออกไป

Comment

ผมว่าน่าจะทิ้งเบอร์โทรไว้นะครับ จะได้โทรไปบอกแบบละเอียดๆให้ นะ หิหิหิ

^^!

Comment

ข้างบนนาฬิกา

Comment

Originally posted by GyeonWoo View Post
                          ข้างบนนาฬิกา

ถูกต้อง เก่งมาก แปะๆๆๆ ^ ^

Comment

คือ การทำให้อุปกรณ์อิเล็กทรอนิคส์ ทำงานเกินกว่า(Over)สัญญาณนาฬิกา(Clock) ของมันน่ะครับ ^^"

Comment

อ่านแร้วรู้สึกมีสาระพิลึกแฮะอิอิ

Comment

Working...
                              X