Announcement

Collapse
No announcement yet.

กดF8ละเข้าsave modeไม่ได้คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• กดF8ละเข้าsave modeไม่ได้คับ

กดF8ละเข้าsave modeไม่ได้คับ
    กลายเปง ให้ เลือก boot device อะครับ
    มีทางเข้าทางอื่นไหมคับ งง เหมือนกัน
    mb m2n

F5

Comment

มันต้องกะจังหวะดีๆผมก็เคยเป็นครับ
      รอตอนมันขึ้น ตัวนี้อะ _ ถึงค่อยกด ถ้ากดตอนที่มันเป็นรูปโลโก้เมนบอร์ดมันก็จะเป็นอย่างที่คุณเป็นน่ะครับ(ซึ่งในตอนที่เริ่มบู๊ทตอนที่มันขึ้นโลโก้เมนบอร์ดถ้ากด del (แล้วแต่เมนบอร์ดด้วย)มันก็จะเข้าไบออส แต่ถ้ากด f8 มันจะเข้าที่คุณเข้า)

ผมใช้ m2n-e นะครับ ไม่รู้จะเหมือนกันป่าว

Comment

ให้เลือก Harddisk ไปแล้วก็กด F8 ต่อ ได้ชัวๆ

Comment

ASUS กด F5 ไม่ใช่หรือครับ

Comment

ต้องรู้จังหวะในการกดนะ

ถ้าเผลอกดไปแล้วก็เลือกHDDและกดF8ถี่ๆก้เข้าได้

Comment

555 ทำอย่างกับกดสูตรเกม

Comment

จิงๆๆครับ กดย้ำๆเลยครับ ผมก็ ย้ำๆ แล้วก็เข้าไปเอง ตั้งแต่ ตอนเปิดเครื่องแรกๆเลยคับ อันนี้จิง

Comment

1. keyboard เป็นแบบ USB หรือเปล่า ถ้าใช่ เอาหัวแปลงมาเสียบเป็น port ธรรมดาของมันซะ

2. หากยังไม่ได้ Run > msconfig >BOOT.ini> ติ๊ก ตรง SAFTBOOT แล้วจะเข้า safe-mode auto คับ ( ถ้าจะกลับเป็นธรรมดาก็เอาออกซะ )

หากใช้วิธีที่ 2 แล้วยังไม่ได้แสดงว่ามี ปัญหา จริงๆ แล้ว

Comment

Working...
                  X