overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 21

Thread: ใครใช้ IE 7 ตอบด้วย

OverclockZone Member compaq's Avatar
    นครราชสีมา-มหาสารคาม

Default ใครใช้ IE 7 ตอบด้วย

ตอนนี้ ผมใช้ ie6 กับ Firefox 2.0.0.3 อยู่
    อยากถามว่า ผมควรจะเปลี่ยน ตัว IE7 ได้หรือยังตัวติดตั้งก็มีแล้ว ผมกลัวว่ามันจะไม่ค่อย work

OverclockZone Member dears's Avatar
    Royal Thai Army

ผมใช้IE7ควบคู่กันFirefox ปัญหามันก็มีทั้ง2ตัวแหละครับ มากน้อยต่างกันไป ขึ้นอยู่กับความพอใจของผู้ใช้ด้วย....

OverclockZone Member ohm27's Avatar
    บึงกุ่ม ถนนเสรีไทย

IE6ดีแล้วท่าน อย่าไปเปลี่ยนเลย มันยังไม่ค่อยดีกับภาษาอื่นที่ไม่ใช่อังกฤษ

OverclockZone Member PowerEasy's Avatar
    อ.เมือง จ.เชียงใหม่

IE 7 เหรอ.. อย่าได้ไปยุ่งกะมันเชียว ผมเคยใช้วิสต้า ได้ ร่วมๆ 2 เดือน ตอนนี้ เปลี่ยนใจมาคบหากับ XP เหมือนเดิมแล้ว ... ไม่เอาแย้ววว IE7

ข้อเสียที่เจอ (เล่นบนวิสต้า อัลติเมท)
    1.การตัดคำในภาษาไทย ยังไม่ดี (ห่วย) ถ้าต้องอ่านข่าวบนเนตบ่อยๆ ไม่แนะนำเด็ดขาด (ลองกับ Xp แล้ว เป็นเหมือนกัน)
    2.มันมักจะแฮงค์แบบไม่บอกอาการอยู่เสมอๆ
    3.Active X ของบางเวบ ไม่ทำงาน
    และอื่นๆ ที่ยังไม่เจออีก

OverclockZone Member Mazzard's Avatar

ผมใช้อยู่คับ ปัญหาเท่าที่ ทำใจยอมรับไม่ได้คือ การตัดคำในภาษาไทย ยังไม่ดี

นอกนั้น ไม่มีปัญหาอะไรคับ แฮงค์ไม่ค่อยนะ (มันจะมี IE7 อยู่ version หนึ่งที่มันดีสุดนั้นแหละ )

OverclockZone Member shinozukoe's Avatar

Quote Originally Posted by PowerEasy View Post
    IE 7 เหรอ.. อย่าได้ไปยุ่งกะมันเชียว ผมเคยใช้วิสต้า ได้ ร่วมๆ 2 เดือน ตอนนี้ เปลี่ยนใจมาคบหากับ XP เหมือนเดิมแล้ว ... ไม่เอาแย้ววว IE7

ข้อเสียที่เจอ (เล่นบนวิสต้า อัลติเมท)
    1.การตัดคำในภาษาไทย ยังไม่ดี (ห่วย) ถ้าต้องอ่านข่าวบนเนตบ่อยๆ ไม่แนะนำเด็ดขาด (ลองกับ Xp แล้ว เป็นเหมือนกัน)
    2.มันมักจะแฮงค์แบบไม่บอกอาการอยู่เสมอๆ
    3.Active X ของบางเวบ ไม่ทำงาน
    และอื่นๆ ที่ยังไม่เจออีก
    เปนเหมือนกันเลย บางทีเข้าวปยู่ๆก็เด้งขึ้น errer ซะงั้น -*- ส่วน Active x นั้น มีปันหาอยู่แหะ มานเล่น audition ไม่ได้เลยต้งมาลง xp ใช้เหมืนเดิม เล่นเกมส์ชัวสุด

OverclockZone Member

ผมใช้ xp แต่อัพเดท IE7 มา
    ตอนนี้ก็ยังไม่เห็นมีอะไรประหลาดนะครับ

ลองโหลดมาใช้แล้วกันชอบไม่ชอบตัดสินใจเอาเองจ้ะ

OverclockZone Member compaq's Avatar
    นครราชสีมา-มหาสารคาม

ขอบคุณครับ มาบอกผลการใช้กันได้อีกเรื่อยๆนะครับ

OverclockZone Member

ใช้มาเป็นเดือนเหมือนกันไม่มีปัญหาทั้ง2ตัว

OverclockZone Member neo29th's Avatar
    Some Where in the earth...........

http://www.avantbrowser.com/

ลองใช้ไอนี่กันดูบ้างไหมครับ

เพื่อจะถูกใจ

OverclockZone Member tArIbAn's Avatar

เคยลง IE7 ใช้งานแล้วดูไม่ค่อยชอบใจเท่าไร ดูมันช้าๆ กว่า IE6 เลยกลับไปใช้ IE6
    ใช้ Firefox ดูก็ได้นะครับ ติดตั้ง Extension เสริมหมาไฟ
    โหลด IE Tab เสริมไว้มีปัญหาเข้าชมเวปไหนไม่ได้ กดสลับเปลี่ยนได้

OverclockZone Member iLLuSioNEx's Avatar

ยังไม่เจอปัญหากับไออีเจ็ดครับ
    เจออยู่อย่างเดียวอ่ะ เป็นเหมือนกันหมดทุกยี่ห้อและทุกรุ่น
    ...เปิดเว็บโป้ ไม่ค่อยได้เซง...

ปล.มันไม่เกี่ยวกะโปรแกรมนี้หว่า

OverclockZone Member Provider's Avatar

Quote Originally Posted by tArIbAn View Post
    เคยลง IE7 ใช้งานแล้วดูไม่ค่อยชอบใจเท่าไร ดูมันช้าๆ กว่า IE6 เลยกลับไปใช้ IE6
    ใช้ Firefox ดูก็ได้นะครับ ติดตั้ง Extension เสริมหมาไฟ
    โหลด IE Tab เสริมไว้มีปัญหาเข้าชมเวปไหนไม่ได้ กดสลับเปลี่ยนได้
    ลง IE7 แล้วกลับมาใช้ IE6 ไงอ่ะครับ กำลังคิดว่าถ้าลง XP V.2 Kool sKr ไปแล้วมันติด IE7 มาด้วย แล้วจะต้องทำยังไง กำลังคิดอยู่ครับ เอิ้กๆ

OverclockZone Member tArIbAn's Avatar

ผมใช้ XP V.4 2006 =_="
    ลง IE 7 ทับ IE 6 ไป
    พอลองใช้งานได้สักพักมันไม่ค่อยถูกใจเหมือน Firefox เลย System Restore ย้อนข้อมูลก่อนลง IE7

OverclockZone Member โชติก's Avatar

เคยทดลองติดตั้งแล้วเหมือนกัน ปรากฏว่าทนใช้ได้แป๊บเดียวเอง รำคาญมันมากตรงที่เวลาเราเซ็ตให้มันบล็อคโฆษณาตามหน้าเว็บ โฆษณาขึ้นไม่ได้ก็จริงแต่มันฟ้องเกี่ยวกับ Active X ขึ้นมาแทนทุกครั้งเลยต้องคอยปิดอยู่เรื่อย(ปิดครั้งเดียวไม่ได้) รำคาญสุดๆ เลยกลับไปใช้ IE6 ตามเดิม อ๋อ ปกติใช้ Avant Browser ซึ่งใช้ Engine ตัวเดียวกับ IE นั่นเอง

OverclockZone Member sicklab's Avatar
    Bangkok,Thailand

ตัดคำภาษาไทยได้ห่วยสุดๆ แต่บางเวปก้อไม่มีปันหานะยอ่างoczเนี่ย okไม่มีปันหา แต่ส่วนใหญ่จามีปันหา

ใช้ทน เพราะทนใช้

ส่วนตัวใช้ควบคู่กะหมาไฟครับ

OverclockZone Member ~BluesKY~'s Avatar

ผมใช้มาตั้งนานล้ะไม่เคยเจอปันหาเรยอ่ะครับ

OverclockZone Member หัวโบราณ's Avatar

เ่ท่าที่เล่นIE7มา อ่านรีวิวในเวปนี้ไม่ค่อยได้เลย ขาดๆหายๆ ตอนนี้ไปใช้Netscapeแทนแล้ว

OverclockZone Member Cherry Blossom's Avatar

ใช้ Firefox ตลอด

แต่ลง IE7 ไว้เผื่อเปิดเว็บที่ดูคลิป ดูหนัง ฟังเพลง และก็bit มันจะไม่จำพาส

ใช้ดีทั้งคู่ครับ แรกๆจะไม่ชิน หลังๆก็ชินเองแหละ

OverclockZone Member Drunk's Avatar

IE7 ผมใช้จนชินแล้วครับ ต้องไปตั้งค่า Font เป็น Tohoma ทุกตัวเลยครับ ปกติดี
    Firefox เสียตรงพวกตารางในเวปของพวก bit อ่ะครับ มันเกินหน้าจอ แต่ IE7 มันไม่เป็น

ตั้งค่าดีๆ ก็ใช้ได้ดีครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks