Announcement

Collapse
No announcement yet.

!!!ใจหายอ่ะเกือบซวย!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• !!!ใจหายอ่ะเกือบซวย!!!

พอดีโลภไปหน่อยไปOCเจ้าแรม แรมก้อDDRเก่าซะ คิงตั้นอันนึง256 โนเนม(ไม่มียี่ห้อ)อันนึง256
    เมนบอร์ดไม่สนับสหนุนแบบดูโอ้ชาแนล เรื่องของเรื่องคือซ่าไงตามกระแสเห็นเข้า 2-2-2
    กันเราก้อเอามั้ง(ของเดิม 2.5-7-3-3) พอปรับไปเท่านั้นแหละกดเซฟปัปเครื่องร้องจ๊าก เลยใจเสียมาก(ไม่ไหเสียได้ไงครั้งแรกอ่ะ) ทำไงดีวะกุเครียดมากเลยตัดสินใจแคะถ่านไบออสซะ(รอประมาน20-30นาทีเนี่ยแหละมั้ง) และก้อยัดกลับไปใหม่คิดไว้แล้วว่าแรมฉันไปที่ชอบที่ชอบนะ ปรากฎว่าปกติครับเคลียร์ CMOS ไปแล้วกดF1(เพื่อ Continue) ดีใจมากมายแรมฉันยังต้องอยู่ชดใช้กรรมอีกต่อไป อิอิ หู้ววว... ทำเอาใจหายหมดเยย
    ปล.ขอบคุณที่อุตส่าห์อ่านครับ

มีอะไรจะเสนอแนะก้อเชิญนะครับ(พอดีมือใหม่อ่าฝากตัวด้วยนะครับ)

Comment

แรมมันไม่เสียง่ายๆ หรอกคับ ถ้าไม่ได้ไปเพิ่มไฟมัน
      อีกอย่างถ่านน่ะ เอาออกซัก 2-3 วิ ก็พอแล้วคับ

Comment

คร๊าบบบบโผมมม

Comment

เอาออก 30 นาที งงครับจริงๆ 5 วิก็พอ

Comment

เข้าใจครับในอาการ อีกหน่อยก็โปรครับ

Comment

555+

Comment

เอิ๊กๆๆๆ ขอบคุนครับทุกท่าน

Comment

ไม่ต้องแกะถ่านก็ได้ครับแค่เสียบสลับจั๊มเปอร์ clear CMOS ก็ได้ละ จั๊มเปอร์ CMOS อยู่ตรงไหนก็เปิดดูในคู่มือของเมนบอร์ดได้ครับ

Comment

เอาน่า ซีเรียศ ลอง ลาก 533 คังตัน ชิพบ้านๆ ไป 600 เลย ดื้อๆเลย รีตาสปุ้ป เครื่องร้อง เจี๊ยกๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
                    สลับจัมเปอร์กลับสู่ปกติ

Comment

เอาน่า ซีเรียศ ลอง ลาก 533 คังตัน ชิพบ้านๆ ไป 600 เลย ดื้อๆเลย รีตาสปุ้ป เครื่องร้อง เจี๊ยกๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
                      สลับจัมเปอร์กลับสู่ปกติ
                      DDRแรมผมมันแค่มันเร็วแค่233 DDRนะครับไม่ใช่DDR2

Comment

อ่านแล้วฮาดีครับ

ครั้งแรกก็ " เสียว " อย่างนี้แหละครับ อิอิ

Comment

ว่างั้นเอิ๊กๆๆๆ 5 5 5 +

Comment

Working...
                          X