Announcement

Collapse
No announcement yet.

Pentium D820 ปกติร้อนเท่าไหร่ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Pentium D820 ปกติร้อนเท่าไหร่ครับ

ใช้ Pentium D820 เวลาเล่น Windows ถ้าเปิดโปรแกรมมากๆ มันจะ reboot เอง พอรีบเข้าไปดูอุณหภูมิใน bios พบว่าเป็น 67C

แต่ถ้าเปิดเครื่องใหม่ๆ แล้วเข้าไปดูใน bios เลย อุณหภูมิมันจะค่อยๆขึ้นไปที่ 56C

ปกติมันควรจะร้อนเท่าไหร่ครับ

ไม่โหลดปกติควรจะไม่เกิน40ครับ 40 นี่กถือว่าร้อนแล้ว 67c ถ้าไม่oc sinkเดิมก็ถือว่าร้อนครับ

Comment

ขึ้นสูงถึง67นี่ไม่ธรรมดาแล้วนะเนี่ยะ สภาพแวดล้อมคงร้อนจัดแฮะ เคยใช้อยู่แค่30กว่าๆเอง แต่ห้องแอร์อ่ะ....

Comment

มันน่าจะไม่เกิน 60 น่ะครับ เพราะไม่ได้ oc เลย แต่ตัวนี้ก็เคยได้ยินมาก็ ร้อนพอสมควรเหมือนกัน

Comment

Working...
        X