Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระหว่าง E4400, E6320 และ E6420 ตัวไหนดีสุด แรงสุด แบบไม่ oc (เลือกไม่ถูกแล้ว)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ระหว่าง E4400, E6320 และ E6420 ตัวไหนดีสุด แรงสุด แบบไม่ oc (เลือกไม่ถูกแล้ว)

คืออยากรู้ว่าระหว่าง E4400, E6320 และ E6420 ตัวไหนดีสุด แรงสุด

ใช้งานทั่วไป ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเน็ต เล่นเกมส์นิดหน่อย(ไม่บ่อย)

เอาแบบไม่ oc นะ

ปล. หรือจะหันไปเล่น AMD ดีอ่ะ เพราะราคาต่างกันมากมาย

ขอบคุณที่ช่วยเหลือนะจ๊ะ

แรงสุดก็ E6420 ครับ ชื่อรุ่นก็บอกอยู่แล้ว

ใช้งานทั่วไป ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเน็ต เล่นเกมส์นิดหน่อย(ไม่บ่อย)

เอาแบบไม่ oc นะ

....ถ้าแค่นี้ E4400 ก็เรียกว่าเพียงพอ หรือเกินพอเลยก็ได้ครับ

หรือจะหันไปเล่น AMD ก็แล้วแต่ความชอบครับ ประหยัดงบได้เยอะดีเหมือนกันครับ แต่ว่าถ้าจะให้ดีเล่น AMD อย่าง 3600+ หรือ 3800+ คง OC นิดๆ ครับ จะได้รีดพลังการ์ดจอออกมามากๆหน่อย

สำหรับผมติดใจความแรงของ Conroe ถ้าเป็นผมจะเอา E4400 มา OC ด้วย หรือเอา E2160 มาOC เล่นขำๆครับ

Comment

E6420 ครับ ราคาแพงกว่าเยอะนะ ถ้าไม่ใช่พวกเงินถุงเงินถัง

แต่ดูจากการใช้งาน E4400 ก็เหลือแล้วครับ ตอนนี้เล่น C2D คงจะคุ้มกว่าแล้ว ราคาลดลง ๆ ๆ ๆ แต่ราคา m/b มันไม่ลดซะทีแฮะ

Comment

ผมเล่น E4400 @3.00แล้วครับ สบายๆๆๆเลย แบบเดิมๆๆzing ram น่าจะได้ ซัก 3.4 ด้วย

Comment

ไม่ oc มันต้องงงงงงงง E6420 เลยคับ รับประกัน!!!!!!!!!!!!!

Comment

ผมก็คิดว่าจะไปถอย e6420 ซะหน่อยแต่ติดที่ว่า งบยัีงจำกัดอยู่นิดหน่อย
            รอให้มันลดอีกซักหน่อยจะไปถอยมาเล่นม่างแฮะ จะได้แรงๆเหมือนเค้าหน่อย

Comment

ผมว่าใช้งานแค่นั้นเอา x2 3600+ ก็เหลือกินแล้วครับ หุหุ

Comment

ขอบคุณมากนะจ๊ะที่มาให้คำตอบ

คิดว่าก็คงเอา E6420 แหละ

แต่คงต้องเก็บเงินก่อน 55555

Comment

e6420 อะครับ

Comment

E6420 ครับ แรงสุดในการใช้เดิมๆ

Comment

E6420 ดิ๊เพ่

แต่เหงบอกว่าขอเก็บเงินก่อน *-* ยังไงเนี่ย

ถ้างบม่ายพอตัดลงมาเปง E6320 ก็ได้มั้ง

แล้ว Oc ไปนิสนึง ให้ได้ 2G ต้นๆก็คงแรงเท่า E6420 ในราคา E6320 แระ ....มั้ง

555+

Comment

หวังว่าเก็บตัง E6750 คงไม่ออกมาซะก่อนนะครับ

Comment

E6750 ออก Q3 นี่นา กลัวไรครับ เหอๆ

Comment

ไม่นานอย่างที่คิดหรอก P35 คงไม่ออกมารอเก้อ ทั้งแรมทั้งชิปทั้งซีพียูทุกอย่างพร้อมมานานแล้วไม่เหมือนฝั่ง AMD หรอกครับ หลายอย่างตอนนี้ออกก่อนกำหนดชดเชยที่ล้าช้าช่วงก่อนที่ Core ออก ถ้าตรงตามกฎของมัวอยู่ก็คงไม่ออก แต่ผมว่าตอนนี้มันยังไม่ตรงนะ

Comment

E6420 ดีสุด แต่ผมไม่มีเงินซื้อน่ะครับ

Comment

Working...
                              X