Announcement

Collapse
No announcement yet.

เครื่องมันติดเองอะครับ???

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เครื่องมันติดเองอะครับ???

ใช้บอร์ดp5b ช่วยบอกที่ว่า ทำไมเวลาเปิดไฟเข้าเครื่องแล้วมันติดเองไม่ต้องกดปุ่มเปิด ต้องตั้งตรงไหนมันจึงไม่ติดเองอะครับบอกที่ครับ ขอบคุณ
    ลืมไปผมใช้ window vista

ลอง สลับ สาย sw ดูครับ ผมเดาเอาน้ะ

Comment

ต่อสวิตซ์ที่บอร์ดผิดขั้วป่าวครับ

ประกอบเองเหรอ หรือว่าไง

Comment

ถอดขั้วสายไฟออกให้หมด แล้วเสียบใหม่เลย คู่มือมีอยู่แล้ว เสียบให้ตรงตามนั้นก็พอ....

Comment

ลองไปปิด เกี่ยวกับ พวก อืม... พวก System on After Power Fail
          ประมาณนี้ ไม่ก็ System back on After AC Back ประมาณนี้น่ะครับ เลือกเป็น Disabled

ไม่ก็ลองเช็คปุ่ม Power ดู

Comment

หรือว่าจะเปนที่บอร์ดเหมือนผม หลังจากเอาไปเครมมาให้บอร์ดใหม่(ซ่อม)
            ก็เป็นแบบนี้อ่ะ พอไฟเข้า เครื่องติดเองเลย บางทีก็สงสัยรำคาญรื้อมาหมดก็ไม่หาย
            ผมเลยสรุป(เอาเอง)ว่าเปนที่บอร์ด แต่เครื่องก็ใช้งานได้ปกตินะ ไม่มีปัญหาแต่อย่างใด

Comment

ดีครับ เผื่อเวลานอนไม่เสียบไฟค้างไว้ฟ้าผ่าจะได้ไม่พัง คุณยองยองซอยเนี่ย เข่าคงไม่ค่อยดำใช่ไหมครับ

Comment

ระบบ auto แรงจิงๆครับ

Comment

ผีหลอกแน่ๆ เป็นตอนกลางคืนละก็....

Comment

555+
                    ชวนเพื่อนมาห้อง กลางคืนๆ เค้าไม่รู้หล่ะผวาแน่ หุหุ

Comment

พอเปิดขึ้นมาติด แล้วพอ shutdown มันติดอีกไหมล่ะครับ หรือว่าเป็นเฉพาะเปิดปลั๊กไฟเข้าเครื่องอย่างเดียว

ลองดูที่ไบออสอ่ะครับ ว่าเป็น wake on หรือป่าว ในโหมด power อาไรประมาณนี้

Comment

ลองแกะ สาย power sw ออกเลย
                        แล้วลองต่อไฟดูถ้า ไม่เป็น แสดงว่า ตัว sw อาจจะค้างครับ
                        เวลาเปิด ลองเอาไขควงจิ้มก่อน จะได้รู้ว่าเป็นที่บอร์ดหรือเป็นที่สวิต

Comment

Working...
                        X