Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่อง PSU ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่อง PSU ครับ

เหงบางรุ่น เฟตน้อย แต่ แต่ละเฟต จ่ายได้ A เยอะ กับบางรุ่น เฟตเยอะ แต่จ่าย A น้อย ลง
    อันไหนมานดีกว่ากันแน่ครับ

ไม่มีคนตอบเลย

Comment

รอฟังผู้รู้มาตอบด้วยคับ
      ไม่ค่อยรู้ เรื่องนี้เท่าไหร่ รู้แต่ Enermax จ่ายไฟเต็มเหอๆ

Comment

จะเทียบพวก Enermax Sliverston Thermaltake Coolermaster ผู้รู้มาตอบทีครับ

Comment

ดันอีกทีรอผู้ รู้

Comment

อันนี้ผมไฟในบ้านเลยน่ะครับ ถ้า 1 เฟส 2 สาย ที่ตามบ้านใช้กันส่วนใหญ่ มันจะจ่ายกระไฟไฟได้ที่ 220V 50 เฮริต์ มีอีกระบบก็ 3 เฟส 4 สาย ได้กระแสไฟมา 380V 50เ ฮริท์ เท่ากัน อันนี้ไฟบ้านน่ะครับ ยิ่งแฟสเยอะได้ไฟเยอะครับ ไฟบ้านมี 2 ระบบเท่านั้นครับ

1เฟส2สาย / 3เฟส4สาย งับ (มันเกี่ยวมั้ยเนี้ยกับ PSU)

Comment

ดูที่ วัตต์ที่จ่ายได้ ใน 12V เป็นหลัก

แต่เฟสเยอะ ดีกว่าครับ ให้ไฟนิ่งกว่า เหมือนมีหลายท่ออ่ะ เปิดหลายก๊อกละท่อ น้ำก็แรงเท่ากัน ถ้ามีท่อเดียว เปิด 2 ก๊อก น้ำจะไหลช้าทั้ง 2 ก๊อก

Comment

Working...
              X