Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระหว่าง CRT กับ LCD ราคาไม่แพงนัก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ระหว่าง CRT กับ LCD ราคาไม่แพงนัก

คือว่าตอนนี้ผมจะตัดสินใจเลือกระหว่าง

CRT LG 17"Flaton 3,400.-

LCD LG 17" L1753S 5,990.-

พี่ๆ ว่าไงครับผมขอความเห็นนิดนึงครับ

ขอบคุงล่วงหน้าครับ

LCD เลยครับ ผมก็กำลังจะสอย

Comment

LCD ดูเรื่อง ระยะเวลาในการเข้าข้อมูลของภาพด้วยนะครับ เอาที่มันน้อยๆหน่อย

เด๋วนี้ผมเห็นอยู่ที่ 4ns กันเกือบหมดแล้ว หาตัวที่มัน 4ns นะครับ
      แล้วก็ศึกษาเรื่องการ เคลม dot lose ให้ดีนะครับ
      1 dot เคลม = อันนี้เทพมากซื้อมาใช้ซะ
      3 dot เคลม = ทั่วๆไป แต่ส่วนใหญ่กว่ามันจะ lose ถึง 3 dot ได้นี่ยาก
      5 dot เคลม = เจอมาแล้วไม่รู้คิดได้ไง ไม่ต้องซื้อคับ รอมัน lose 5 dot เควี้ยงจอทิ้งดีกว่า

Comment

อันนี้แล้วแต่ความชอบนะคับ ส่วนตัวผมชอบ CRT มากกว่า

Comment

LCD LG 17" L1753S 5,990.-
          มุมมองมันใหญ่เท่ากับ CRT 19" นะครับ อย่าลืม
          เต็มตาดี ผมว่ากะลังสวย เปนผมผมเลือก LCD

Comment

LCDประหยัดที่ด้วยค่ะ บัวใช้CRTอยู่19นิ้วมั้ง = = ก็ดีน๊ะ แต่ยังไงก็ชอบLCDมากกว่าอ้ะ

Comment

Originally posted by sadhalem View Post
              LCD ดูเรื่อง ระยะเวลาในการเข้าข้อมูลของภาพด้วยนะครับ เอาที่มันน้อยๆหน่อย

เด๋วนี้ผมเห็นอยู่ที่ 4ns กันเกือบหมดแล้ว หาตัวที่มัน 4ns นะครับ
              แล้วก็ศึกษาเรื่องการ เคลม dot lose ให้ดีนะครับ
              1 dot เคลม = อันนี้เทพมากซื้อมาใช้ซะ
              3 dot เคลม = ทั่วๆไป แต่ส่วนใหญ่กว่ามันจะ lose ถึง 3 dot ได้นี่ยาก
              5 dot เคลม = เจอมาแล้วไม่รู้คิดได้ไง ไม่ต้องซื้อคับ รอมัน lose 5 dot เควี้ยงจอทิ้งดีกว่า

ms milli second ค้าบ ไม่ใช่ ns nano second ค้าบ
              ถ้าจอรุ่นไหนลงไปถึงนาโนได้นี่ระเทพเลยนะเนี่ย

Comment

ผมเลือก LCD

Comment

ผมก็ lcd นะ แต่ภาพความคมชัดเรื่อง สี นี่ ยกให้ crt เลย

Comment

ถ้างบถึงก็ LCD เลยดีกว่าครับ
                    ถนอมสายตากว่าด้วย

Comment

Working...
                    X