Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามความเห็นเกี่ยวกับPSU 2ค่าย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามความเห็นเกี่ยวกับPSU 2ค่าย

ขอถามความเห็นเกี่ยวกับPSU 2ค่าย คือ
    Enermax 460watt
    กับ
    ASUS 460watt
    ใครเคยใช้แล้วพอจะบอกได้มั้ยครับว่าตัวไหนดีกว่ากัน
    และspecที่กะลังจะใช้ ดังนี้ครับ
    c2d e6420
    kingston 667 1GB*2
    Winfast 8600Gt
    Asus P5B
    hdd seagate 250Gb
    optical LG 18x
    ประมาณนี้ครับ
    ขอบคุณครับ

เปงผมเลือก Enermax นะ คิดว่าคุ้มกว่า และเปงค่ายที่ผลิตทางด้านนี้มายาวนาน
    ผมว่า Asus ดีสุดๆของมานเลยคือ MB ที่เหลือในความคิดผมแค่พอใช้ได้

Comment

รู้สึกว่าของ enermax เขาจะทำมานานแล้วน่ะครับ asus มาทีหลัง แต่ก็ได้ยินมาอีก enermax การจ่ายไฟนิ่งกว่า ไฟไม่ค่อยตกเท่าไหร่

Comment

เปงผม ผมก้อคงเลือก Enermax ของเขาดีงะ

Comment

ดูประกันและประสบการณ์ เลือก Enermax ฉะบายจัยฝ่า

Comment

Enermax 460watt
            กับ
            ASUS 460watt

ถ้าราคาเท่ากันควรเลือก Enermax ตามชื่อชั้น
            แต่ถ้าต่างกันเกิน 300฿ เป็นผมเลือก ASUS

Comment

แหม เหมือนให้เลือก เมอร์เซเดส กับ บีเอ็ม เลยแฮะ ไฮเอ็น ทั้งคู่

Comment

ขอบคุณครับ ขอบคุณครับ ขอบคุณครับ ขอบคุณครับ
                เป็นพระคุณอย่างสูงปรี๊ดเลยทีเดียว

Comment

เป็นผมก็เลือก Enermax
                  แต่ผมใช้ asus อยู่ ใจร้อนไปหน่อยวันนั้น เฮ้อ ตอนซื้อราคาก็พอกัน แต่ของ asus มัน 450 w นะครับ

Comment

Enermax ทำตลาดมานาน ชื่อเสียงดีกว่า แต่ไม่สวย
                    ASUS ชื่ออาจจะยังสู้ไม่ได้ แต่สวยกว่า มีไฟสีฟ้า ที่สำคัญราคาถูกกว่า

แล้วแต่คุณจะตัดสินใจเลยครับ

Comment

มั่นใจใน Enermax ครับ ที่หอผมใช้ Enermax เกือบทุกเครื่องเลยเพราะไฟตกบ่อยมากครับอีกอย่างที่ดีคือ จ่ายไฟเต็ม watts ครับ

Comment

Enermax เลยครับ แต่ผมเลือกนะผม คง ASUS อะ เพราะมันถูกกว่า - -* แบบว่างบน้อยอะต้องเข้าใจ แหะๆๆ

Comment

Working...
                        X