Announcement

Collapse
No announcement yet.

ท่านใดใช้ลำโพง Creative 5.1 ชี้แนะ หน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ท่านใดใช้ลำโพง Creative 5.1 ชี้แนะ หน่อย

ท่านใดที่ใช้อยู่ กรุณาบอกรุ่น กับ คุณภาพให้หน่อยครับ ผมจะเก็บข้อมูลหน่อย

Originally posted by ผู้มาเยือน View Post
    ท่านใดที่ใช้อยู่ กรุณาบอกรุ่น กับ คุณภาพให้หน่อยครับ ผมจะเก็บข้อมูลหน่อย
    ใช้อยู่ก็ดีนะ Sound ต้องดีด้วย Creative ออดิจี้ 24 bit5.1 ก็มันแล้วครับ
    แต่เอามาเล่นเกมส์/ดูหนังนะ เอาไปฟังเพลงไม่ค่อยดีเท่าไร

Comment

Creative 5.1 เสียงก็โอเคครับ แต่เมื่อเอามาเล่นดังๆ ฉากถล่มทลายแบบโฮมเธียเตอร์ได้ด้วย กระแป๋ง กระป๋องไปเลย มันกระพือ กระเด้งกระดอน อะนะ (บ.มันจะตามมาฆ่าตูรึเปล่าวะเนี่ย หาเรื่องซวยอีกแล่ว)

แนะนำ ถ้าเล่น 5.1 Leona G9

ผมรู้แต่ว่า ถ้า 5.1 ราคาเท่ากัน 4999 บ.(ราคาโปรโมชั่น**) มีตัวนี้ครับที่ชิ้นงาน-เสียงเกินกว่าราคา ไม้แท้ๆ เสียงเพลงแท้ๆ ลองไปฟังดู

นี่ อ.วิจิตร บุญชู ทดลองฟังให้แล้ว เรื่องเครื่องเสียง เมืองไทยนี่ก็ต้องฟังแกก่อนใคร (ผมเลยเสียเงินไปซื้อมาตั้งแต่ตอนออกมาลองตลาดแรกๆ ราคาเป็นหมื่น เพราะผลิตมาแค่พันชุด)

http://www.wijitboonchoo.com/testrep...d=33&category=
      Last edited by O-Man; 10 Oct 2006, 12:23:07.

Comment

X-Free 555 ที่ทำจากไม้อะคับ ราคาถูก ทำจาก บ.Creative เหมือนกัน ผมว่าเสียงดีกว่า Creative 5.1 ที่เป็นพลาสติกเสียอีก ตอนนี้ผมใช้คู่กะ X-Fi Xtream Music เสียงเหมือน แม่น้ำปิงวัง ยม น่าน ไหลไปรวมตัวกันบนยอดเขาหิมาลัย แล้วไหลลงมาสู่ก้อนหินพร้อมกระแทกอย่างรุนแรงและนุ่มนวล ประดุจ สายลม

Comment

http://www.creative.com/products/pro...&product=10596

คุณภาพเสียงของลำโพงอยู่ที่หูของแต่ละคน ผมจะบอกว่ามันดีเลิศคงไม่ได้ เพราะบางคนชอบเบสหนัก ๆ บางคนชอบเสียงแหลม ๆ กลาง ๆ ไม่เหมือนกัน

แต่เท่าที่ใช้(ฟังเพลง) ก็ OK ครับ คงเพราะผมเปิดเสียงไม่ดังมากด้วยแหละ
          Last edited by nameless; 10 Oct 2006, 12:54:01.

Comment

ไม่ทราบว่า Leona G9 มีขายที่ร้านไหนเหรอครับ ขอเบอร์ติดต่อด้วยคับ ผมอยู่ต่างจังหวัดต้องโทรสั่งของอ่าครับ ขอบคุณคับ

Comment

Working...
            X