Announcement

Collapse
No announcement yet.

GALAXY 8800GTS อัฟไดรเวอร์ไม่ได้ครับช่วยที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• GALAXY 8800GTS อัฟไดรเวอร์ไม่ได้ครับช่วยที

GALAXY 8800GTS อัฟไดรเวอร์ไม่ได้ครับต้องลงตัวทีแถมมากับกล่องเท่านั้น เพราะไปดาวน์โหลดตัวใหม่มามันรีสตาร์ทเครื่องตลอดเลย

ถอนไดร์เวอร์ของการ์ดตัวเก่าของยังครับ ถ้าถอนแล้ว ลองหาโปรแกรม Driver cleaner มาลบดูอีกครั้งครับ

Comment

จำเป็นต้องลงไดร์เวอร์ตัวใหม่เหรอคับ ใช้ไดร์เวอร์ของกล่องแล้วมันมีปัญหา หรือไม่ดีเหรอคับ ช่วยตอบหน่อยนะคับ พี่หัวเกียร์

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
        ถอนไดร์เวอร์ของการ์ดตัวเก่าของยังครับ ถ้าถอนแล้ว ลองหาโปรแกรม Driver cleaner มาลบดูอีกครั้งครับ
        ขอบคุณท่าน GEARHEAD มากมายครับอัฟได้แล้ว

Comment

ลองพิมพ์ dxdiag ดูครับ ว่า ตรง WHQL เป็น Yes หรือ No

Comment

Originally posted by Solidworks View Post
            ลองพิมพ์ dxdiag ดูครับ ว่า ตรง WHQL เป็น Yes หรือ No
            บอกเค้าด้วยซิครับ ว่าพิมพ์ในช่อง "Run" Start --> Run หรือจะใช้คีย์ลัด Window + R อิอิ

Comment

อิอิ แต่มันก็ไม่ได้เกี่ยวกับ WHQL นะจ๊ะ
              WHQL ย่อมาจาก "Windows Hardware Quality Labs" หมายถึง ถ้าไดร์เวอร์ตัวใด ได้ Sign นี่แล้วหมายถึง ไดร์เวอร์ตัวนั้น ผ่านการเทสจาก lab ของ M$ แล้วว่าสามารถทำงานเข้ากับได้ดีอย่างไม่มีปัญหากับ Window แต่บางที Lab เค้าก็งานเย๊อะ...เยอะ กว่าจะได้ Sign มา บางทีไดร์เวอร์ของผู้ผลิตก็ออกมา 1-2 เวอร์ชั่นแล้ว คิคิ

Comment

เซงตรงที่ดาวน์โหลด 3DMARK ทุกเวอร์ชั่นไม่ได้ไม่รู้ทำไมเป็นทุกเว็บเลย 06 88%จอด 05 54%จอด 03 18%จอดตามระเบียบ

Comment

ลองโหลดแบบธรรมดา ไม่ต้องใช้โปรแกรมช่วยโหลดดูครับ ว่าได้ปกติรึเปล่า ถ้ายังเป็นบางที FTP เค้าอาจจะ lag จริงๆครับ

Comment

Working...
                  X