Announcement

Collapse
No announcement yet.

บ้านหม้อ คือที่ไหนหรอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• บ้านหม้อ คือที่ไหนหรอครับ

เห็นหลายกระทู้แล้วอะครับ บ้านหม้อ มันคือที่ไหนหรอครับ แล้วแถวนั้นเค้าขายพวกอะไรกันครับ

เป็นสถานที่ที่ขายสินค้าจำพวก ขนมหม้อข้าวหม้อเเกงอ่าครับ ซึ่งได้ยินมาว่าสถานที่นี้ ขนมหม้อข้าวหม้อเเกง ดังมากเลยนะครับ รู้สึกจะ go inter ด้วย

รายละเอียดเพิ่มเติมรอ คห. ด่านล่างครับ

Comment

กำ

บ้านหม้อคือสถานที่ จำหน่ายอุปกรณ์อิเล็กทรอนิกส์ที่ใหญ่ที่สุดในประเทศไทยแล้วครับ

อยู่แถวๆถนนเจริญกรุง ใกล้ๆสนามหลวง ข้างดีโอสยาม เป็นญาติกะคลองถม และ สะพานเหล็ก

Comment

Originally posted by hoomupoo View Post
        เป็นสถานที่ที่ขายสินค้าจำพวก ขนมหม้อข้าวหม้อเเกงอ่าครับ ซึ่งได้ยินมาว่าสถานที่นี้ ขนมหม้อข้าวหม้อเเกง ดังมากเลยนะครับ รู้สึกจะ go inter ด้วย

รายละเอียดเพิ่มเติมรอ คห. ด่านล่างครับ
        ครายบอก เขาไม่ได้ขายขนมหม้อแกง แต่เขาขายหม้อต่างหากละ มีทั้งหม้อดิน หม้อเล็ก หม้อสเต็นเลส แล้วก็ .....หม้อ ด้วยนะ

Comment

กรรม จะบอกไงดีเนี้ย บ้านหม้อก็คือบ้านหม้ออ่ะ หุหุ
          คือมันอยู่ตามที่ zicmaxx บอกอ่ะครับ ไปถึงแถวนั้นก็เดินไปได้แล้วแหละ

การเดินทางจะว่ายากก็ยาก จะว่าไม่ยากก็ไม่ยาก
          หากจะลองไป จาก Pantip นั่ง 60 ต่อเดียวถึงครับ ลงหลังบ้านหม้อเลย

ทางอื่นผมไม่แน่ใจแล้วอ่ะ จริงๆมันไปได้หลายทางอ่ะ หุหุ ต่อจากหัวลำโพงก็ได้อ่า
          นั่งสายไรหว่า 507 มั้ง แล้วเดินเอาหน่อย ใครรู้ทางมาบอกที บอกม่ายถูก ไปถูกอย่างเดียว 55+

Comment

บ้านหม้อ = ยูโทเปีย

Comment

ผมอยากได้พัดลม แบบโคตรแรง ที่นี่จะมีปะครับ
              แล้วที่นี้เค้าเปิดกันถึงกี่โมง ขายเฉพาะวันหรือเปล่าครับ
              แล้วมีอะไรสังเกตุปะครับ ว่าถึงแล้ว กลัวไปแล้วหาไม่เจอ

Comment

บ้านหม้อ คือ สถานที่ ที่คนหน้าหม้อชอบไปเดินครับ

ล้อเล่นนะครับ :P

Comment

ร้านขายม่อครับ คนบ้าม่อชอบไปเดิน

Comment

หรืออีกชื่อนึง Pot House

Comment

ที่เซียร์ก็มี (มั้ง) แต่ผมว่า ผมเคยได้ยินนะ เหงว่าเปงสาขาย่อย

Comment

บ้านหม้อมันจะมีคนหูดำเดินเหมือนกันน่ะครับ อิอิ

Comment

ถ้าเป็นวัน "อาทิตย์หรือจันทร์ " ร้านใหญ่ๆบางร้านจะปิด

ก็ไปสายๆหน่อยก็ได้ ถึงประมาณ 5โมงก็จะเริ่มเงียบแล้ว

ผมมีเงินเท่าไหร่ ไปถึงบ้านหม้อหมดตุดทุกทีเลยครับ
                          ซื้ออุปกรณ์อิเล็กตัวละไม่กี่บาท (แค่ resistor 1/4W 1% 50สตางค์ ก็หมดเกือบร้อยละ)

หมดหลายร้อยถึงหลายพัน - -

แล้วพัดลมไรเนี่ย ถ้าไม่ใช่ขนาน 5 นิ้ว หรือ 6-7 นิ้ว ถ้าหาที่บ้านหม้อไม่เจอก็เดินไปดูที่คลองถมก็ได้
                          ข้ามดีโอสยาม+สะพานเหล็กไป แล้วเดินไปอีกพอสมควร ไม่รู้ทางก็ถามคนแถวนั้นแหละ
                          ทางอยู่ที่ปาก อิอิ

Comment

Originally posted by zicmaxx View Post
                            ถ้าเป็นวัน "อาทิตย์หรือจันทร์ " ร้านใหญ่ๆบางร้านจะปิด

ก็ไปสายๆหน่อยก็ได้ ถึงประมาณ 5โมงก็จะเริ่มเงียบแล้ว

ผมมีเงินเท่าไหร่ ไปถึงบ้านหม้อหมดตุดทุกทีเลยครับ
                            ซื้ออุปกรณ์อิเล็กตัวละไม่กี่บาท (แค่ resistor 1/4W 1% 50สตางค์ ก็หมดเกือบร้อยละ)

หมดหลายร้อยถึงหลายพัน - -

แล้วพัดลมไรเนี่ย ถ้าไม่ใช่ขนาน 5 นิ้ว หรือ 6-7 นิ้ว ถ้าหาที่บ้านหม้อไม่เจอก็เดินไปดูที่คลองถมก็ได้
                            ข้ามดีโอสยาม+สะพานเหล็กไป แล้วเดินไปอีกพอสมควร ไม่รู้ทางก็ถามคนแถวนั้นแหละ
                            ทางอยู่ที่ปาก อิอิ
                            ไปสายๆหน่อย ก็ได้ ถึงประมาณ 5 โมงก็จะเริ่มเงียบ

ยังไงหรอครับ ให้ไปถึง 5 โมง เริ่มเงียบนี้คือ คนเริ่มน้อยแต่ร้านยังเปิดอยู่หรอครับ

Comment

แผนที่นี่คร่าวๆนะครับ เพราะมันเป็นแผนที่ของ NPE แต่มันก็อยู่ในย่านบ้านหม้อแหละครับ

ส่วนวิธีนั่งรถไปตามนี้ครับ >>> CLICK

Comment

Working...
                              X