Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ เครื่องผมไม่ยอม Auto Check Error Harddisk [เข้ามาดูก่อนครับ.. ไหวล่ะฮะ]

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ เครื่องผมไม่ยอม Auto Check Error Harddisk [เข้ามาดูก่อนครับ.. ไหวล่ะฮะ]

เครื่องผมมันไม่ยอมAutoCheck HardDisk เวลาผมกด รีสตาทหรือว่าไฟดับอะครับ ไม่ทราบว่าต้องตั้งค่ายังไงครับ

คือปรกติเครื่องเก่าผมอะครับ ไฟดับหรือรีสตาทมัน เปิดมาใหม่มันก็จะCheck Hdd อะครับ มันจะเช็กก่อนเข้าวินโดวอะครับ นึกออกไหมครับ

ใช้สกุลไฟล์ NTFS ครับ

รบกวนด้วยนะครับ
    Last edited by KorosukE; 7 May 2007, 16:52:51.

ถ้ามันไม่Checkมันจะผิดปรกติหรือป่าวครับ ถ้าไม่ผิดปรกติก็ไม่เป็นอะไรครับ แต่อยากให้มันแน่ใจไว้ก่อน

หรือว่าเป็นไปได้ไหมครับที่ใน ฮาดดิส มันไม่มีอะไร Error อะครับ

Comment

NTFS รู้สึกมันไม่ auto ครับ ถ้า FAT32 จะ scan ให้

scan เอาเองก็ได้ครับ

Comment

เท่าที่จำได้แบบเลือนลางนะครับ สกุล NTFS มันจะไม่ check ตอน ไฟดับหรือรีสตาท อะครับ ถูกป่าว วุ้ย

Comment

อืมมๆได้สบายใจหน่อยอะครับ

Comment

แล้วในนี้มีใครใช้สกุล NTFS มั่งครับ

Comment

ผมนี้แหละ
              แต่คนอื่นไม่รู้

Comment

NTFS ไม่ใช่ว่าไม่เช็คครับ แต่ว่ามันไม่จำเป็นต้องเช็คเหมือน FAT32 ครับ เนื่องจากมันเป็นรูปแบบการเก็บข้อมูลแบบใหม่ที่เดิมเคยใช้กับพวก server น่ะครับ ไม่ต้องเป็นกังวลเลยครับ

Comment

อ่อครับ งั้นก็โล่งใจพอดีพึ่งมาลองใช้NTFSกับเครื่องใหม่นี่แหละ เอิ๊กๆ

Comment

ใช้ NTFS อยู่ เคยเจอมันออโต้เช็คเหมือนกันนะ และหลังจากนั้นวินโดวส์ก็เจ๊ง แสดงว่ามันจะทำงานเมื่อมีอะไรผิดพลาดอย่างรุนแรงเท่านั้น

Comment

ออครับ ~ แต่ผมก็เซตมันมันออโต้เชกแล้วรีสตาทมันก็เชกอะนะ แต่1ครั้ง แสดงว่ามันเช็คแค่ตอนมีปัญหาจริงๆอะแหละ

Comment

Working...
                      X