Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตอบด่วนครับไวรัส

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตอบด่วนครับไวรัส

คือว่าผม ไม่สามารถกด โชวไฟล์ที่ซ่อนไว้ได้อะครับ อาการเหมือน flashy แต่ไม่ใช่ครับ เพราะมันเข้า folder option ได้ปกติอะครับ แต่กดโชวไฟล์เเล้ว พอok ออกมากลับไปดูใหม่มันก็เหมือนเดิม เเลว้คราวนี้ผมจะsetup โดยเอาโปรแกรมจาก อีกเครื่องlan กัน ไปกดจะลง ขึ้น Don't send ตลอด format เเลว้นะเนี่ย

OH ไม่มีคนตอบเลย เราแอบดูอยู่นะเนี่ย

Comment

ใช่ไม่มีเลย เส้าใจอะ มันเป้นปัญหาที่แก้ยาก ชิบๆ เลย ยังไม่ได้เลยเนี่ย

Comment

ดันๆๆ

Comment

ต้องไปปิดโฟรเสสของไวรัสที่ทำงานก่อนครับ

Comment

ไม่มี โฟรเสส ของมันอะครับทำไงหาไม่เจอ เข้าไปแก้ดูที่ รีจิส เเลว้ก็ไม่หาย งงมากมาย เจอเข้าไปแบบนี้ แก้ได้ตัวหนึ่งตัวที่เป็น Excel แต่ที่เหลือยังไม่ได้

Comment

งงอะสิ แต่ ไฟล์ auto run นี่ ลองเข้าอีกเครื่องต่อ LAN เเลว้เข้าดู hidden มันเจอก็เลยลบตรงๆ ขึ้นมาเรื่อยๆๆๆๆ -*- ไม่หาย

Comment

ผมก็เคยเป็นคับ..แต่พอลงวินโดวสใหม่ก็หาย...ลองหาวิธีแก้แล้วแต่ก็ไม่เจอ...
                ไฟล์ auto run ถ้าเราไม่ปิดโพรเสสลบยังไงเดียวมันก็สร้างขึ้นมาใหม่อยู่ดีละครับ
                ลองดูใน msconfig ดูนะครับ เพราะพวกนี้มันจะรันพร้อมเครื่อง ให้ไปสังให้มันไม่รัน
                ตอนเปิดเครื่องก่อนนะครับ...เพราะถ้าเราไม่สั่ง เวลาเราไปปิดโพรเสสแล้ว พอเปิดเครื่องใหม่ก็มาอีกละครับ

Comment

มีปัญหาใหม่เเลว้ครับคือแบบว่า ตัว setup โปรแกรมต่างๆกันจาก เป้น 10 เป้น 100Mb มันเหลือแค่ไม่กี่ KB เองอะครับ ประมาณ30kb เเลว้ไม่สามารถ setup ได้เลย

Comment

ช่วยผมทีคร๊าบบเครียด

Comment

ดันๆๆๆ

Comment

ดันๆๆอีกๆ

Comment

ผมพอจะสรุปได้นิดหน่อยเเลว้ว่าไวรัสนี้เป็นแบบไรบ้าง
                          มันจะเขียนทับไฟล์ที่เป็น .exe แบบโปรแรกม Setup อะครับ ทุกตัวเลยก็ว่าได้แต่ถ้าอัด Zipอยู่ คลายออกมาบางทีอาจจะไม่ครบ และคิดว่าไม่ทำให้กลับมาเป็นเหมือนเดิมได้เลยอะครับ แล้วเวลาจะformat ต้อง รีเครื่อง1ทีเพราะว่า มันเหมือนกับว่ามีโปรแกรมที่ทำงานอยู่ใน Drive นั้นเลยformat ไม่ได้ก็เลยต้อง รีเครื่องเเลว้ ไป format ใหม่เลยแต่ถ้า format จาก manage อะสามารถ for ได้เลย ^^" สรุปเเลว้ต้อง format เเลว้ใช้ NOD scan ไวรัสตัวอื่นออกไป ตอนนี้เลยหันมาใช้ NOD เลยครับ

Comment

ง่ายๆนะ ลงวินโดว์ใหม่ครับ

ไม่เคยเจอแบบนี้ไม่รู้จะตอบยังงัย

Comment

ง่ายๆครับ ง่ายเกินไปครับ ลงเเลว้ไม่หายอิอิ ถ้าเกิด มันจะอยู่driveอื่น ^^" คือเอาง่ายๆ ต้องformat ทั้งลูกอะครับที่ผมทำ ได้ชัวๆ เพราะผมก็ไม่เคยเจอเหมือนกัน อิอิ ถ้าใครอยากเจอเเลว้ลองแก้บอกผมด้วยเด๋ว จัดให้ใส่ให้ครับ ^^"

Comment

Working...
                              X