Announcement

Collapse
No announcement yet.

AMD ไม่ OC จะแรงมั๊ย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• AMD ไม่ OC จะแรงมั๊ย

ตอนนี้ผมใช้ Intel Celeron D 2.13 GHz อยู่ครับ

ก็กำลังมองๆ AMD อยู่ซะด้วย แต่ว่าผมจะไม่ OC นะ เพราะผมไม่นิยม OC กลัวมันจะพังเร็วก่อนกำหนด

ผมก็ว่าจะเล่น AMD Sempron อยุ่เลยครับ แบบเดิมๆ ไม่ OC เห็นเขาว่าแรงกัน
    แต่เห็นความถี่และ L2 มันต่ำๆ กว่า Celeron ยังไงไม่รู้น่ะ เลยไม่มั่นใจครับ

มันจะแรงกว่า Celeron ตัวเดิมของผมมากมั๊ย อ่าครับ

เอาไปเล่นเกมสฺ พิมพ์งาน เล่นเน้ท ตัดต่อรูปภาพ และตัดต่อ VDO บ้าง ไรท์ DVD

ที่มองๆ อยู่คือรหัส 2800+ น่ะครับ

คืองบน้อยน่ะครับ

แล้ว Sempron กับ Athlon มันแรงต่างกันมากมายมั๊ยครับ

ฝากด้วยนะครับ

Athlon64 แรงกว่า Sampron
    Athlon64 X2 แรงกว่า Athlon64

Comment

เล่น Athlon64 X2 3600+ 65nm เลยครับไม่กี่ตัง

Comment

Sempron แรงกว่าIntel Celeronแน่ครับ ยิ่งเป็นตัวSocket AM2นะ แรงกว่ากันโข
        แต่ถ้าพอซื้อไหวเอาAthlon64เถอะครับ เห็นจะตัดต่อVDOด้วยนิ งานพวกนี้ใช้Cacheค่อนข้างเยอะนะครับ

ส่วนที่ว่าไม่คล๊อกจะแรงไหม...
        ไม่คล๊อกก็แรงครับ ที่คล๊อกกันเพราะกลัวใช้ไม่คุ้ม
        อีกอย่าง ไม่ต้องกลัวมันพังเร็วหรอกครับ ถ้าเราดูแลมันดีๆ มันก็อยู่กะเราไปอีกนานครับ
        ของผมใช้Athlon XP 2600+รุ่นปีมะโว้ OCตั้งแต่เดือนแรกที่ใช้จาก1.6 ไปเป็น 2.2Ghz ใช้มา3ปจะ4ปีแล้วยังไม่เคยมีปัญหาอะไรเลยครับ
        แบบว่าเปลี่ยนHeatsink
        แกะออกมาทำความสะอาด ปัดฝุ่น เป่าฝุ่นภายในเคสทุก3-5เดือนครับ

Comment

Sempron ยังแรงไม่พอเหรอครับ

Comment

sempron ก็พอตัวครับ

Comment

ถ้าคิดว่าพอมันก็แรงพอครับ (มันอยู่ที่ความพอใจของเจ้าของ)
              เพราะว่ามันมีหลายรุ่น แต่ที่แรงกว่าก็มีอยู่แล้วครับ อย่างตัวใหม่ๆ ที่ออกมาอ่ะครับ
              แต่ที่อย่างท่านอื่นบอกอ่ะครับ Athlon64 ก็เร็วขึ้นมาอีกขั้นนึงครับ ที่ราคามากกว่ากันไม่เท่าไร น่าจะคุ้มกว่า

Comment

อ่อ ครับ

แต่ Sempron มันต่างกันกับ Athlon 64 ตั้ง 500 บาทเลยนะ

แล้ว 500 บาทที่เพิ่มไป มันแรงต่างกันได้กลับมาคุ้มค่าพอที่จะแลกมั๊ยครับ

แต่ Celeron D ต่างกับ Pentium 4 หลายขุมจริงๆ เนอะ แต่ราคาก็ต่างกันมากอยู่

Comment

500 ที่ต่างกัน..................
                  ไม่คุ้มค่า

ก็ไม่รู้จะเรียกว่าไรแล้ว

Comment

นิ่ ผมขอฟันธงนะ athlon64 3600 x2 AM2 นะ คุณไปซื้อซะเลยนะ แล้วคุณจะผิดหวังเลยนะ
                    คุ้มค่ามากที่สุดใน วินาทีนี้ ชั่วโมงนี้ วันนี้ เดือนนี้ เลยนะ

Comment

อีก1เสียงครับ ยังไง 2หัวย่อมดีกว่าหัวเดียว แน่นอน แถมราคา 2600บาทนี้เป้นอะไรท่ถูกมากสำหรับ 2หัว สมัยนี้เลยครับ ใช้ได้อีกนาน สำหรับ2หัวเนี่ย เวลาโหลดเยอะๆมันจะเห็นผลต่างมากนะครับ athlon64 3600 x2 AM2 อีกคน ฟันธง !!!

Comment

Athlon 64 กะ Sempron ใช้งานทั่วไป ไรท์ DVD ไม่ต่าง เล่นเกมส์ ต่าง

Athlon X2 กะ Athlon 64 เล่นเกมส์ทั่วๆ ไป ไม่ต่างมาก ทำงานเข้ารหัส มัลติทาส ต่างแน่ๆ

Sempron เย็นสุด

AMD ทุกตัว ไม่ต้อง คล๊อก ก็แรงโขแล้ว ไม่รู้จะ คล๊อกกันไปทำไมให้น่ากลัว จะแรงไปถึงไหน

งานที่คุณว่ามา Sempron ก็เอาอยู่แล้วนะครับ ตัวเล็กแต่น่ากลัว

ได้ Sempron มา เหมือนได้ P4 มาเล่นเลยหละ

Comment

เห็นด้วยครับ เดิมๆ ก็แรงแล้วครับ ถ้าจะคล็อก เพื่อเล่นเกมส์ แนะนำ ทำที่การ์ดจอ ดีกว่าครับ เพราะเรื่อง ชุดคำสั่งในการประมวลผล เดี๋ยวนี้ ไม่ต่างกัน กับเทคโนโลยี อินเทล เท่าไร ครับ อีกอย่าง software ในตอนนี้ ก็ยังคงเป็นสถาปัตยกรรม 32 บิตอยู่ครับ แม้ว่าบางตัว จะเป็น 64 บิต แต่ 32 บิตก็ยังคงใช้ได้อีกนาน ครับ

Comment

ไม่ต้องคล็อคก็แรงมากแล้วครับ เหอเหอ

Comment

ตัดต่อวีดีโอ ไปเล่นIntelดีกว่ามั้ยครับ?

Comment

Working...
                              X