Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกับเครื่องปักจักรคอมพิวเตอร์

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกี่ยวกับเครื่องปักจักรคอมพิวเตอร์

พอดีผมอยากเปิด ร้าน ปักจักร ครับ แต่ไม่มีความรู้เลย พอเข้าไปหาดู ตามเวปต่างๆ

เครื่องปักจักรที่พอจะซื้อไหว มันก้เหมือนเครื่องปัก เล่นขายของ ส่วนเครื่องที่ดีๆ ก็มีราคา

แพงมากๆ เลยขอความ รบกวน สมาชิกทุกท่านนะครับ หากใครพอจะรู้เรื่อง เครื่องปักรจักร.

สำหรับปักโลโก้ และ ปักชุดนักเรียน กรุณาแนะนำผมทีครับ ขอบคุณทุกท่านมากเลยนะครับ
    ..............................................................................................

อีกคำถามนะครับ หน้าจอคอมผม เวลาเรา กดปิดหน้าจอ(ยังเปิดเครื่องคอมอยู่) พอเรามากดเปิด

หน้าจอจะ กระพริบ แล้วมีเส้นดำๆ ผ้าดผ่านจอตามแนวขวางครับ กระพริบอยู่2-3ครั้งก็จะหาย

หรือแม้แต่ ตอนที่หน้าจอมันดับเอง(ระบบประหยัดไฟ) พอเรามาขยับเม้าส์ ให้จอมันติด มันก็จะ

เป็นเหมือนกันครับ แบบนี้ ผมต้องทำยังไงบ้าง หรือ จอผม มันกำลังจะเป็นอะไรครับ

ขอบคุณมาก (อีกครั้ง) ครับ

แล้วจอใช้มานานยังครับ เป็น CRT ใช่ไหม
    เรื่องเส้นที่จอ อาจเป็นที่วงจรฟลายแบค(วงจร Step แรงดันเพื่อจุดหลอด) เริ่มมีปัญหา
    ไปถามช่างตั้งแต่เนินๆ ดีกว่า ถ้าปล่อยไว้อาจเสียถาวร และมันแพงมากด้วยเวลาซ่อม

ส่วนเรื่องเครื่องปักจักรคอมพิวเตอร์มะรู้นะครับ มันเป็นงานเฉพาะทางต้องรอผู้รู้มาตอบ

Comment

จอใช้มาเกือบ2ปีแล้วครับผม ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวพรุ้งนี้จะลองไปถามช่างคอมดูครับ
      ..........................................................................................

- อยากเปิดร้าน ปักชื่อชุดนักเรียน-นักศึกษา-ข้าราชการ อะไรแบบนี้อ่ะครับ ไม่รู้มันผิดหมวดรึเปล่า

ยังไงก็ รบกวนท่านผู้รู้ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

Comment

Working...
      X