Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอมสำหรับทำงาน Office ใช้ Sempron หรือ Celeron D

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คอมสำหรับทำงาน Office ใช้ Sempron หรือ Celeron D

ก็กะจะเอา RAM สัก 512 MB หรือ 1 GB นี่แหละครับ
    VGA ก็ ใช้แค่ Onboard พอละครับ

ทำงาน Office ทั่วๆไป พิมพ์งาน เล่นเน็ท ดูหนัง ฟังเพลง ไรท์แผ่น DVD โหลดบิต
    เปิดนานครับ อาจจะเปิด 24 ชม.แบบไม่ปิดเลย

ใช้ CPU AMD Sempron หรือ Intel Celeron ดีครับ

ใช้ Win XP นะ แต่อีกปี อาจจะใช้ Vista

Sempron 3000+ ราคาแค่ 1000 เดียว เป็นคำตอบสุดท้าย

หรือมีเงินหน่อย เอา Athlon 64 X2 3600+ 2400 บาท

ใส่กับ ASUS M2NVP-VM ใช้โลดยาวๆ คุ้มเงิน

Comment

ทำงาน Office ทั่วๆไป พิมพ์งาน เล่นเน็ท ดูหนัง ฟังเพลง ไรท์แผ่น DVD โหลดบิต
      เปิดนานครับ อาจจะเปิด 24 ชม.แบบไม่ปิดเลย
      ---------------------------------------
      งานที่ว่ามาทั้งหมด CPU AMD Sempron หรือ Intel Celeron รุ่นต่ำสุดที่มีขายในปัจจุบันก็สามารถทำได้อย่างสบายๆแล้วครับ แต่เป็นผม ผมเอา Sempron นะ ราคาถูก เย็น และเงียบ

Comment

เป็นผม ผมเลือก Celeron ดีกว่า มัน อึด ทนทานดี อายุการใช้งานดูจะนานกว่า นะ

Comment

Sempron ครับ เหตุผลคือ คู่กับ ASrock K8Nf4G การ์ดจอ GF 6100 ออนบอร์ดสุดแรง

คุ้มครับ

Comment

กาดจอ ออนบอร์ดของ AM2 มันแรงดีจริงๆครับ อิอิ

sempron3000+ 1000กว่าๆ
            asrock alivenf6g-vsta อีก2000นิดๆ คุ้มดี

Comment

sempron+asrock ถูก แรง เงียบ เย็นเจี๊ยบบ

Comment

ราคาเบากระเป๋า ต้อง AMD

Comment

sempron อีกเสียงคับ เย็นเงียบ สบายมากหาย***ง คุมอีกเสียงคับ แรม 512 ก็พอคับ ไม่จำเป็นต้องถึง 1G เพราะใช้แค่งาน office เหลือๆแล้วคับ ประหยัดไปได้อีก

Comment

sempron อีกเสียงครับ เท่าที่เคยใช้งานมาหลายปีก็ไม่มีปัญหาใดๆ

Comment

Originally posted by kingmax View Post
                      sempron อีกเสียงคับ เย็นเงียบ สบายมากหาย***ง คุมอีกเสียงคับ แรม 512 ก็พอคับ ไม่จำเป็นต้องถึง 1G เพราะใช้แค่งาน office เหลือๆแล้วคับ ประหยัดไปได้อีก
                      เค้าบอกว่าปีหน้าจะใช้วิสต้าด้วยนะ

Comment

ใช้วิสต้าค่อยซื้อแรมเพิ่ม ถึงตอนนั้นราคาคง.......... ซื้อ1กิ้กได้ในราคา512เม้กตอนนี้มั้ง อิอิ

Comment

Originally posted by Book View Post
                          ก็กะจะเอา RAM สัก 512 MB หรือ 1 GB นี่แหละครับ
                          VGA ก็ ใช้แค่ Onboard พอละครับ

ใช้ CPU AMD Sempron หรือ Intel Celeron ดีครับ

ใช้ Win XP นะ แต่อีกปี อาจจะใช้ Vista

ใช้ในสำนักงาน มีโหลดบิท ด้วย อิอิ

Comment

เชียร์สมพรขาดใจเลยครับ

Comment

เห็นมีการเปิดนาน 24 ชม. ด้วยแฮะ
                              เอา Celeron ดีกว่า เสถียรกว่าเยอะ
                              Sempron มันแรงก็จริงอยู่ แต่มันคงไม่เสถียรเท่า Celeron หรอก
                              เพราะ Celeron มันเป็นของ Intel นะ เรื่องเสถียรทนทาน ดู Intel จะดีกว่า

Comment

Working...
                              X