Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนใครมี AERO Cool POWERWATCH บ้างครับแนะนำการต่อสายพัดลมวัดรอบหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนใครมี AERO Cool POWERWATCH บ้างครับแนะนำการต่อสายพัดลมวัดรอบหน่อยครับ

ผมซื้อAERO COOL POWERWATCH มาแต่ต่อสายวัดรอบพัดลมไม่เป็นอะครับ ไม่ว่าจะเป็น CPU VGA HDD CASE ไม่ทราบว่าต่อยังไงอะครับ มันให้สายมา3pin เราจะต่อยังไงอะครับ
    ขอบคุณครับ

อันนี้อะครับสายพัดลมต่อยังไง

Comment

?? งง

ซีพียู ก็หมายถึง พัดลมที่เป่าซิ้งค์ซีพียูครับ มันจะเป็นรู 3 พิน อยู่แล้ว เราก็เอามันเสียบเข้าไปเลย มันก็จะทำงานประมาณว่า อ่ะเนี่ย ความเร็วของพัดลมที่เป่าซิ้งค์ซีพียูนะ ซึ่งสาย 3 พิน แบบนี้มันจะวัดรอบได้ไง ^^

ทีนี้ถ้าสายมันสั้น มาไม่ถึงเจ้า Powerwatch นี่ ก็ต้องใช้สายต่อออกมาไงครับ ^^

อุปกรณ์ตัวอื่น HDD VGA Case ก็ใช้ลักษณะเดียวกันนี้ครับแต่อย่างพัดลมบางจุดที่เราติดตั้งเข้าไปอาจไม่ได้เป็น 3 พิน ใช่ม๊า -_^ ?? อาจเป็นโมเล็กซ์ 4 พิน ธรรมดา
      แบบนี้ต้องใช้สายแปลงไงครับ เอาหัวโมเล็กซ์ที่สายแปลงไปเสียบกับหัวโมเล็กซ์ของพัดลมที่เป่าอยู่ ณ อุปกรณ์นั้นๆ แล้วเอาหัว 3 พิน ที่สายแปลงเสียบเข้ากับ 3 พิน ที่ Powerwatch ดังกล่าว
      แต่แบบนี้มันจะทำให้วัดรอบไม่ได้เน้อ(แต่พัดลมที่อุปกรณ์มันก็หมุนอยู่ดีนะ)

ก็แค่นี้แหละครับ ^^

พิมพ์มาตั้งยาว ไม่ทราบว่าผมตอบคำถามให้รึเปล่าเนี่ย ?? ~~"!!

Comment

Working...
      X