Announcement

Collapse
No announcement yet.

Window Vista ทำให้ประสิทธิภาพกาดจอต่ำกว่าXP?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Window Vista ทำให้ประสิทธิภาพกาดจอต่ำกว่าXP?

ถ้าเล่นเกมลงวิสต้า เวิกไหมคับ ผมลงแล้ว Font ไทยมันแปลกๆ แล้วตอน เปิดเข้าวินโดจะช้ากว่าปกติ โดยรวมแล้วมันทำให้ช้าลงใช่หรือไม่ผู้รู้บอกที

สเปกเครื่องผม
    RAM 512*2 คอแซ
    CPU AMD Dual Core 3800+
    Spark8600GT

ถ้า ลงใหม่เอา XP ลงซ้ำไปเลยได้เป่าเนี่ย Y Y
    Last edited by PArt; 7 May 2007, 23:57:04.

เกมส์บนวิสต้า ไม่เวิร์ค (ในตอนนี้) บางเกมส์ก็เล่นไม่ได้ เกมส์ส่วนใหญ่ frame rate ตกกว่า XP

อยากรู้ spec เครื่องที่ลงด้วยครับ

Comment

อย่าเสี่ยงเลยครับ ผมว่า ถ้าจะเน้นเล่นเกมส์ ลง XP SP2 ดีกว่าครับ แล้วก็ XP ที่ผ่าตัด ดัดแปลงพันธุกรรมก็อย่าไปลองเชียว นะครับ เดี๋ยวจะเสียเวลาป่าวๆ นะ...ผมเคยเจอ กะตัว มาแล้ว อะ บาง build ก็ใช้ได้ดี บางตัว ก็แย่ อะ ต้องอ่านรายละเอียดให้ดี ก่อน อะ

Comment

ใช้vistaอยู่ก็โอเคนะครับ ยังไงเราก็หนีการเปลี่ยนแปลงไม่พ้นทำตัวให้ชินไว้ก่อนดีกว่า

Comment

วันนี้ไม่เปลี่ยน

พรุ่งนี้ก็ต้องเปลี่ยนอยู่ดี

Comment

เปลี่ยนกลับมาใช้ XP ก่อนดีกว่าครับ

Comment

ผมคิดว่าซื้อแรมมาเสริมดีกว่าคับ

Comment

Working...
              X