Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอโปรแกรมอะไรที่มันสามารถกู้ข้อมูลของไฟล์โกสที่ทำจาก NortonGhostครับ. รายละเอียดในทู้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอโปรแกรมอะไรที่มันสามารถกู้ข้อมูลของไฟล์โกสที่ทำจาก NortonGhostครับ. รายละเอียดในทู้

ผมเคยมีกรณีอย่างนี้นะครับ ผมทำไฟล์โกสเก็บไว้ในฮาร์ดดิสแล้ว ตอนทำก็คงไม่มีปัญหาอะไรทำเก็บไว้ได้เสร็จเรียบร้อย แต่พอตอนที่จะโกสกลับมา มันจะมีปัญหา Errorบางอย่างซึ่งผมก็ไม่เข้าใจมันว่าทำไม.. ซึ่งจะไม่สามารถโกสกลับมาได้แล้ว แต่ไฟล์โกสที่เกิด Errorที่มันอาจจะเสียหาย แต่ข้อลมูลส่วนใหญ่มันก็น่าจะอยู่ ผมจะทำอย่างไรที่จะได้ข้อมูลที่ต้องการบางส่วนเหล่านั้นกลับมาได้ เอาออกมาจากไฟล์โกสนั้นได้ ผมอยากจะได้โปรแกรมคล้ายพวก PowerISO ที่มันทำให้เราสามารถดู ImageFileได้โดยไม่ต้องไรท์ลงแผ่นก่อนนะครับ .. ประมาณนั้น..

อีกอย่างผมเคยใช้แต่NortonGhost 2003 ที่บูตจาก Floppy Disk ผมยังไม่เคยได้ลองใช้ NortonGhostที่รันบน XP จะถามว่า NortoGhostตัวที่รันบน XPได้ จะมีความสามรถตรงนี้ได้หรือเปล่าครับ.. เป็นversion ไหน หรือมีโปรแกรมอื่นตัวไหนช่วยแนะนำทีครับ... ขอบคุณนะครับ..
    Last edited by hornetpc719; 8 May 2007, 00:10:33.

ขุด 1ทีคับ..

Comment

ขอขุดทีที่ 2ครับ..
      Last edited by hornetpc719; 20 May 2007, 20:15:54.

Comment

เคยปัญหาลักษณะเดียวกับท่านฯ 2-3 ครั้ง

แต่ของผมมีสาเหตุมาจาก...

1.) บางครั้ง Clock Spped ของ CPU ที่ผมตั้งไว้สูงเกินไป (ตอน O/C)
        มันไม่สามารถ Restore Image file *.gho ได้
        แนวทางแก้ไข : ก็ต้องปรับ Clock Speed ของ CPU ให้เป็นค่าปกติดู

2.) หรือ...อาจเป็นที่ Memory ของเครื่องฯ...เริ่มมีปัญหา ทำให้ข้อมูลระหว่างทำการ
        Restore Image file *.gho ไม่สามารถ ทำได้เสร็จ 100%
        แนวทางแก้ไข ก็ลองหา Memory ที่เป็นปกติ สลับดู

ปล. กรณีที่ผมเจอ...ยืนอยู่บนพื้นฐาน ที่ Image file *.gho ยังเป็นปกติอยู่ ครับ...

Comment

Ghost Explorer งัยคับ
          น่าจะถูกทางคับ
          Ghost 2003 ชุดเต็มมันมีให้ติดตั้งด้วยคับ
          ลองดูคับ

Comment

Working...
          X