Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปิดโปรแกรมไม่ได้ครับช่วยดูหน่อยไม่เคยเจอแบบนี้เลยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปิดโปรแกรมไม่ได้ครับช่วยดูหน่อยไม่เคยเจอแบบนี้เลยครับ

ผมต้องการเปิดโปรแกรม 3ds Max 8 ครับ
    ก็เปิดกลับ shortcut ปกติ ก็มีรูปนาฬิกาทรายขึ้นมานะครับ
    แต่ว่าไม่เกิดอะไรขึ้นมาเลยจนเมาส์กลายเป็นลูกศรธรรมดาก็ยังไม่มีอะไรขึ้นมาเลย

เอาล่ะสิเล่นคอมมายังไม่เคยเจออย่างนี้เลยครับ
    คราวนี้ผมเลยลองเข้าจากใน program files ของโปรแกรมนี้โดยตรงเลยครับ
    สรุปว่า.....ก็ยังไม่มีโปรแกรมขึ้นมาเลยครับผม

เลยกดเข้าไปดูใน windows task manager > processes

ก็เห็นมีตัวไฟล์ 3dsmax.exe ข้นมาแสดงอยู่นะครับแต่โปรแกรมมันไม่รัน
    ซึ่งโปรแกรมอื่น ๆ เช่น illus,autoCAD,Photoshop ก็ไม่มีปัญหาเลยครับเปิดได้ปกติ
    ผมก็เลยลอง install ใหม่ตั้งหลายรอบย้ายไดรฟ์ก็แล้วก็ยังเป็นอาการที่ว่าอีกครับ

ตอนนี้จนปัญญาสุด ๆ แล้วครับใครพอรู้วิธีแก้ช่วยผมหน่อยครับ

ขอขอบคุณไว้ล่วงหน้าครับผม
    ปล. เปิดโปรแกรมนี้ไม่ได้ผมทำไรไม่ได้เลย ฮือ ๆ

นี่อ่ะครับที่ผมบอกว่ามันมี 3dsmax.exe แต่โปรแกรมมันไม่ยอมขึ้น

Comment

ผมเคยเจอกับโรแกรม ACDSee เป็นอย่างนั้นเลยครับ ในTask Managerขึ้น แต่โปรแกรมไม่รัน ผมลงใหใครับ..

Comment

โปรแกรมมันคงไม่ซัพพอร์ทหละมั้งครับ หรือไม่มันต้องติดตั้งพวกโปรแกรมเสริมอะไรของมันเพิ่มหรือเปล่า เช่นพวก patch อะไรแบบนี้ แค่เดาๆจากอาการนะ เหอะๆๆๆ....

Comment

แปลกจัง 555 ทำไมดีหรือลงวินโดวส์ใหม่ดีหว่า ลงทีเนื๊อยเหนื่อย

Comment

Working...
          X