overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 4 1234 LastLast
Results 1 to 20 of 70

Thread: AMD สุดยอด CPU คุณภาพ และหรูหรามีราคา

ชอบ AMD มานาน
    Guest

Default AMD สุดยอด CPU คุณภาพ และหรูหรามีราคา

AMD สุดยอด CPU คุณภาพ และหรูหรามีราคา

หมายความว่า

AMD น่ะ ทำ CPU มาแต่ละรุ่นก็ไม่มีปัญหาอะไรให้จุกจิกเลย ไม่มีแฮงค์ เสถียรเป็นเยี่ยม เปิดนานได้ 24 ชม. ก็ยังไหว

ใช้แล้วทำให้เครื่องดูหรูหรา ทำงานได้ทุกอย่าง แบบชิวๆ ไม่หนักจนหักโหม เพราะมีการปลดปล่อยพลังออกมามากมาย

การโฆษณาและการตีตลาดดี ทำให้สร้างค่านิยมได้อย่างแพร่หลาย ขายต่อได้ราคา เพราะมีมูลค่าต้นทุนสูง

ทนทาน เสถียร อึด แรงหรูหรา ต้อง AMD Processor

เพราะอย่างนี้ผมถึงรัก AMD มากมาย

มีใครเห็นด้วยกับคำนี้มั่ง เอ่ย

OverclockZone Member acolyte01's Avatar
    Microsoft Corpration Co,Ltd Founded By sTEP Corprarion Co,Ltd USA อายุ 26 อย่าเข้าใจผิดน่า

ง่ะ ^^

OverclockZone Member

-*- ถ้าเล่นเกมส์ให้ที่ 1 ครับ แต่ถ้าเสถียรนิผมให้intelอะครับ แต่ตอนนี้ก็ใช้AMD
    แล้วจะเปลี่ยนไปใช้intelละ รู้สึกAMDเงียบเหลือเกิน

OverclockZone Member octoder's Avatar
    LPN 109 Bearing

ไอ้ตัวนี้อีกแล้้ว เห็นอยู่ใน INTEL Zone ก็ตั้งกระทู้แบบนี้ แต่ชมว่า INTEL ดี ตอนนี้มาที่ AMD Zone ก็มาชมว่า AMD ดี

แบบนี้ มัีนวอน....นี่หว่า เหมือนกับพวกภาคใต้เลย
    ต้องเอาเพลง ต่อยกับเพื่อนกูมั้ย ไปฟัง South Side Phuket รัีบรอง โดน

OverclockZone Member acolyte01's Avatar
    Microsoft Corpration Co,Ltd Founded By sTEP Corprarion Co,Ltd USA อายุ 26 อย่าเข้าใจผิดน่า

Quote Originally Posted by octoder View Post
    ไอ้ตัวนี้อีกแล้้ว เห็นอยู่ใน INTEL Zone ก็ตั้งกระทู้แบบนี้ แต่ชมว่า INTEL ดี ตอนนี้มาที่ AMD Zone ก็มาชมว่า AMD ดี

แบบนี้ มัีนวอน....นี่หว่า เหมือนกับพวกภาคใต้เลย
    ต้องเอาเพลง ต่อยกับเพื่อนกูมั้ย ไปฟัง South Side Phuket รัีบรอง โดน
    555+ สงสัย จขกท. ใช่ AMTEL แน่ๆเยย

OverclockZone Member -:•:-KeeroV-:•:-'s Avatar
    Phuket Island Work@Patong Beach

ไอ้ตัวเล็กๆอ่ะ เอามันเลยมั๊ย

OverclockZone Member Khow's Avatar

ขอปืนไรเฟิล1กระบอก เล่นโพสต์ทั้งฝั่งอินเทล เอเอ็มดีเลย
    กะปั่นหัวให้2ฝั่งทะเลาะกันบนบอร์ดรึเปล่าเนี่ย
    นก2หัวแบบนี้เชื่อไม่ได้กระทู้ล่อเป้าเห็นๆ

ชอบ Intel มานาน
    Guest

ถุย อย่ามาเข้าใจผมผิดสิ คนตั้งกระทู้ใน AMD นี้ คนละคนกันกับผมในห้อง intel นะ
    ผมน่ะ รัก Intel มากนะ จะบอกให้ ส่วน AMD แล้วผมเฉยๆ น่ะ เพราะมันเงียบเหงาเกินไป ไม่มีอะไรหวือหวามากมาย และผมก็ใช้ Intel มาตลอด มันก็ไม่เคยมีปัญหาอะไรนะ

ใครก็ไม่รู้มันมา กอป ข้อความผมในห้อง Intel แล้วแก้นิดหน่อย มาโพสในห้องนี้ เพื่อก่อสงครามน่ะ
    ชาว AMD อย่าหลงกลมันนะ ใครจะบ้ามาโพสซะเหมือนขนาดนั้น

Guest

ก้อเรารัก AMD และ Intel อ่ะ เลยโพสสองฝั่ง แต่ขี้เกียจพิมพ์อ่ะ เลยก้อบซ่ะเลย

OverclockZone Member Dekslam's Avatar

เหอๆ โพสต์ซะเหมือนกันทั้งดุ้นเลยแฮะ
    เอาเหอะๆ ยังไงผมก็รักทั้ง 2 ค่ายล่ะครับ

เอ่อ รักฝั่งใหนก็โพสฝั่งนั้นสิครับ และผมก็งงไปหมดแล้วว่าคนไหนคือตัวจริง เพราะมีต้องสองคน สรุปว่า จขกท. รักฝั่งใหนกันแน่ครับ อย่าป่วนกระทู้เลยคับ เพราะบ้านคนล่ะหลังไม่ค่อยถูกกัน ^^

OverclockZone Member Zepherous's Avatar

อะเห้ย ใช้ 2 เครื่อง 2 ค่ายเรอะไง

จับ CPU สองมือ เหมือนจับปลา 2 มือ
    Last edited by Zepherous; 8 May 2007 at 12:02:37.

OverclockZone Member [{R]}_kyo's Avatar

Quote Originally Posted by ชอบ AMD มานาน View Post
    ก้อเรารัก AMD และ Intel อ่ะ เลยโพสสองฝั่ง แต่ขี้เกียจพิมพ์อ่ะ เลยก้อบซ่ะเลย
    เค้าเรียกเชื่อมสัมพันธไมตรีครับ

อยากให้ทุกคนร๊ากกาน

Guest

โธ่ เว๊ย... ก็บอกแล้วไง ว่า จขกท. นี้ ไม่ใช่ผม
    ผมไม่ได้มาป่วนเลย เข้าใจมั๊ย
    ถ้าผมจะป่วนผมก็ตั้งกระทู้ชม intel มาทับถม AMD ในห้องนี้แต่แรกแล้วสิ

รู้นะรู้ ว่า AMD กับ Intel ไม่ถูกกัน แต่เห็นว่าเป็นคนไทยเหมือนกัน
    สาวก Intel เลวๆ บางคนชอบมาล่อเป้าในนี้ และตอนนี้ สาวก AMD ก็ไม่พอใจ พาลเกลียด Intel ไปซะอย่างนั้น
    พอสาวก Intel ถูกลดคุณค่า ผมก็ตั้งกระทู้ให้กำลังใจในห้องของ Intel ตามที่ผมได้สัมผัสมาว่ามันดียังไง
    ลองมองย้อนไปแค่ 3 - 5 ปี ใครใช้ Intel เครื่องก็หรู ใครใช้ AMD มันคือคอมพิวเตอร์อะไรก็ไม่รู้ ผมอยากให้มันดูหรูผมก็ใช้ Intel และของของมันก็ดีจริงๆ
    ผมก็โพสไปแค่นั้น แต่ก็มีไอ่บ้าที่ไหนไม่รู้ มันมากอปข้อความผม มาโพสในห้องนี้ หวังกะให้ทะเลาะกัน

ถามหน่อยเหอะ ถ้าผมปั่นหัวจริง ทำไมผมไม่ตั้งกระทู้ 2 กระทู้ ในเวลาเดียวกันล่ะ

ส่วน จขกท. คุณจะรัก AMD ก็เชิญ ผมไม่ว่า แต่อย่าเอาข้อความผมไปใช้ เพราะ AMD ก็มีข้อดี ที่ Intel ไม่มี ทำไมคุณไม่โพส

OverclockZone Member XP_armor's Avatar
    ผมมาซ่อมแอร์ครับ

AMD แม้ไม่หรู แต่ก็ดีนะ

OverclockZone Member KNVB's Avatar
    แม่เมาะ , ลำปาง

แค่เปลี่ยนจาก Intel เป็น Amd เองนี่ - -

Guest

ทำไมผมจะเอามาไม่ได้ ในเมื่อผมคือตัวจริง คุณมาอ้างได้ไงว่าผมไม่ใช้ตัวจริง

Guest

ไอ่เว รเอ๊ย
    ทำไม นิสัย แย่ยังงี้วะ คุณไม่ใช้คนๆ เดียวกับผม เพราะผมไม่ได้มีเซลล์ ชั่วๆ หน้าตัวเมียอย่างคุณ
    คุณทำอย่างนี้ไปเพื่ออะไร คน 2 ฝั่ง เขาจะเข้าใจผิด แล้วทะเลาะกันโว๊ย ทำอะไร หัดใช้สมองคิดมั่งดิวะ คุณต้องการยังนั้นรึไง
    ถ้าคุณจงใจ คุณก็คือเกรียน ไอ่สารเลว

ทำบ้าอะไรอยู่ รู้ตัวมั่งดิ

OverclockZone Member Dekslam's Avatar

จะเชื่อดีไหมหว่า
    เอาเป็นว่ามีคน 2 คนที่ชอบ cpu คนละค่ายละกัน เหอะๆ

OverclockZone Member

ผมก็ชอบ Arsenal มานานเหมือนกัน แค่พักนี้มันโชว์อ่อนบ่อยๆ แค่นั้นเอง เดี๋ยวรุ่นใหม่คลอดมันน่าจะแรงกว่าเก่าล่ะน่า หวังว่าคงไม่เปลี่ยนซ๊อกเก็ต(แวนเกอร์) ไปก่อนนะ หลังจากลดเทคโนโลยีการผลิตลงมาที่ต่ำกว่า 20ปี ก็ยังไม่กระเตื้องเท่าไร สงสัยยังไม่สเตเบิ้ลต้องเบิร์นอีกซักพัก

Page 1 of 4 1234 LastLast

Bookmarks

Bookmarks