Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยาทราบว่าchipset nvidiaกะintel ใครเจ๋งก่ากัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยาทราบว่าchipset nvidiaกะintel ใครเจ๋งก่ากัน

ระหว่าง nforce 650i กะ intel 965p อันไหนดีกว่ากันครับ
    เอามาใช่งานด้านกราฟฟิค และเล่นเกม ไม่มีแผนจะocใดๆในตอนนี้
    และถ้าใช้chipset nvidia จะใช้งานได้แค่การ์ดจอของnvidiaอะเป่าครับ
    ขอบคุณ ที่ช่วยตอบครับhttp://forums.overclockzone.com/foru...lie_bubble.gif

ชิพ Nforce ประสิทธิภาพสูงกว่า 965 เล็กน้อยเท่านั้น [เฉพาะบางจุด เช่น multimedia] ส่วน 975 อยู่ในจุดที่สูงกว่า2ตัวนี้

รุ่นที่เข้าตากรรมการคือ ASUS P5N-E SLI ชิพ 650

อีกรุ่นคือ DFI P965 Dark ชิพ 965 แต่ความแรงระดับ 975

2ตัวเลือก ราคาเท่ากัน 4900 บาท

ส่วนชิพ nvidia ใส่การ์ดจอได้ทุกค่าย ไม่จำเป็นว่าต้องเป็น nvidia

Comment

p5n-e sli เป็น solid capacitor รึเปล่าครับ

ถามมั่งระหว่าง p5n-e sli, p965 dark, ds3 ตัวไหนน่าเล่นสุดคับ o/c นิดๆหน่อยๆ ไม่ซีเรียส (ไม่ต่อ RAID นะครับ)

ถามอีกนิดว่า solid cap เนี่ยสำคัญมากไหมครับ ถ้าใช้งานแบบ o/c นิดหน่อย
      Last edited by bigpuppa; 8 May 2007, 13:37:36.

Comment

solid capa เท่าที่ผมรู้เค้าบอกมันสวยและทนกว่า แต่บ้านผมใช้แบบธรรมดา 7 ปีและ 55+ ยังอยู่(PenIII 550MHz ยังอุตสาห์ oc เป็น 682 หรือไรประมาณเนี่ยแหละ 55+)

Comment

Working...
        X