Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่นเกมส์แล้วภาพกระตุกเกิดจากอะไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่นเกมส์แล้วภาพกระตุกเกิดจากอะไรครับ

ผมเล่น Need for speed Underground. ภาพมันกระตุกเป็นช่วงๆครับ
    สาเหตุเกิดจากอะไรครับ

การ์ดจอ winfast 128 MB
    RAM 512 MB
    CPU AMD Athlon XP 1900+

ทุกอย่างมันเก่าเกินไปสำหรับเกมนี้แล้วครับ

Comment

การ์ดจอรุ่นอะไรครับ

ปรับความละเอียดลดลงมาอีกได้มั๊ยครับ

Comment

ความเร็ว CPU ความสามรถในการประมวลผลด้านภาพ ความเร็วของ HDD ความร้อน ความเร็วในการเข้าถึงข้อมูล การกระจายตัวของข้อมูลใน HDD

Comment

ในที่นี้ น่าจะซีพียู ก เมนบอร์ด

Comment

ลองปรับเป็น low สุด ก่อนครับ ถ้ามันหายกระตุกแล้วค่อยๆปรับขึ้นทีละนิด จนถึงจุดที่พอใจ แต่สเปกแบบนี้ต้องมีกระตุกรอโหลดบ้างเป็นบางที ต้องทำใจครับถ้าอยากได้ความงาม แรมการ์ดจอที่ 128MB มันโหลดทุกสิ่งทุกอย่างตลอดเวลาไม่ทันครับ ค่อยๆปรับ เดี๋ยวได้เอง

ปล. ผมก็เป็นเหมือนกันง่ะ อิอิ

Comment

เง้อ NFSU กระตุกเหรอ
              ของผม P4 1.5GHz + SDRAM 192MB + GF2MX 64MB ความละเอียด 800x600 เปิดเอฟเฟคอีกเล็กน้อย ลื่นดีนะ - -

Comment

ทุกอย่างเก่าจริงด้วย

Comment

Athlon XP 1900+ สำหรับเกมส์นี้ถือว่าเหลือๆ นะ

ยิ่งมี RAM 512 อีก ยิ่งสบายเลย

แต่สงสัยการ์ดจอ นี่แหละครับ ว่ามันพันธุ์ไหน

แต่ GF4 มันก็ลื่นแล้วนะ

Comment

ลองปรับ ให้มันต่ำสุดก่อน ถ้ายังกระตุกก้อ อ่านะ คิดเอาเอง

Comment

ผมคิดว่า CPU+RAM การ์ดจอไม่เกี่ยว ถ้าเกมส์นี้นะ ไม่พูดถึงเกมส์อื่น

Comment

เพิ่ม ram เป็น 1g

Comment

การ์ดจอครับ

Comment

สบายนะ ผมเล่น NFS MW มันยังไปได้อยุ่เลย ช่วงเครื่องผม แรม เหลือ 512 น่ะ

ส่วน Underground ทั้ง 2 ภาค เคยเล่นด้วย Nforce 2 ออนบอร์ด 32MB แชร์ ก็ยังไหวเลย

ไม่แน่นะครับ นอกจากการด์จอเก่า(บอกรุ่นด้วย การ์ดจออ่ะ) วินโดว์หรือเครื่องอาจจะรันโปรแกรมอะไรเครื่องเลยหน่วงป่าว?

Comment

Originally posted by sathit View Post
                              การ์ดจอครับ
                              คุณนี่ชอบเหมือนผมทุกอย่างเลยนะ ตั้งแต่ Arsenal ยัน Liu yi fei lol~
                              มาตั้ง Fanclub กัน เอิ๊กส์ๆ

Comment

Working...
                              X