Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมต้องการต่อ harddisk ตัวที่2

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมต้องการต่อ harddisk ตัวที่2

ผมต้องการต่อ harddisk ตัวที่2 โดย hardisk ตัวแรกที่มีอยู่แล้วมันต่อแบบ slave (มันไม่ได้เสียบจัมเปอร์เลย ผมคิดว่ามันน่าจะเป็นแบบ slave แล้วสายแพมันก็เสียบทั้ง harddisk ทั้ง cdrom drive ด้วยคือมันต่อด้วยกันอะ) ถ้าจะต่อ harddisk อีกตัวจะตั้งให้เป็นแบบ master รึเปล่า ผมกลัวมันไปชนกับไดร์ cdrom อ่ะ
    อีกอย่างสายจ่ายเพาเวอร์มันไม่พอเราต้องไปซื้อสาย Y สองหัวมาเพิ่มใช่มั้ย
    แล้วเวลาต่อเสร็จเราต้องลงไดร์เวอร์หรือทำอะไรเพิ่มป่าวครับ

ใครพอช่วยได้มั้ยครับ

จากที่อ่านดูนะ แปลว่าบอร์ดคุณมีพอร์ท IDE แค่พอร์ทเดียวเหรอ? อ่านแล้วงงแฮะ มันรองรับSATAได้ป่ะ งั้นก็หา SATA มาต่อเลย จะได้มิมีปัญหาอะไร....

Comment

Working...
    X