Announcement

Collapse
No announcement yet.

e2140,e2160,e4300 จะซื้อเลยภายใน2วันนี้เลือกอันไหนดีครับ เอาไป oc

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• e2140,e2160,e4300 จะซื้อเลยภายใน2วันนี้เลือกอันไหนดีครับ เอาไป oc

ด้วยพัดลมเดิมๆอันไหนคุ้มสุดครับ เห็น e2140 ตั้ง 3400 แหนะมันโก่งราคา เอา e4300 ไปดีกว่าป่าว ขอบคุณครับ บอร์ดคงเป็น dfi dark ram kingston Fp-y5 มั้งหรือไม่ก้ถ้าหาได้ก้ d9gmh

ขอบคุณครับ

E4300 ดีกว่า

ลากไป FSB 400*8 = 3.6 ชัวร์ๆ

แรมวิ่ง 1:1 ที่ BUS 800

Comment

E2140,2160 มาแล้วเหรอครับ สงสัยผมตกข่าวแน่ๆ

ถ้าผมแนะนำนะผมว่าเล่น E2xxx ดีกว่า E4xxx ครับ เพราะ E4xxx มันลากยากกว่ามากเลย
      เห็นในเวบเมืองนอกลาก E2xxx กันแตะเกือบๆ 4G กันเลยทีเดียวครับ แต่ถ้าจะลากขนาดนั้น
      ต้องพร้อมด้วยนะครับ M/B ปรับได้เยอะๆ แรมวิ่งไกลๆ ผมรับรองว่าแจ่มครับ เสียอย่างเดียวตรงที่
      มันมีแคชแค่ 1M เนี่ยสิ แต่ว่าถ้าหากใช้งานธรรมดาทั่วๆไปผมว่าไม่แตกต่างจนรู้สึกได้แน่นอนครับ

Comment

3400 หรอฮะ ผมว่าถูกกว่าที่คิดเยอะเลยนะฮะ
        อ้อ บางคนลาก E4300 ไป 500*9 ก็มีนะครับ(แน่นอนแรม+บอร์ดต้องเจ๋ง)

Comment

E4300 ดีๆๆ

Comment

น่าจะซื้อบอร์ด DFI dark อะครับ ส

Comment

ทั้ง 3 ตัวนี้มันก็ตัวคูณเยอะหมดนะครับ สุดท้ายแล้ว..พอลาก ความแรงก็ไล่ๆกันอยู่ดี แล้วก็มาตันความร้อนกัน แถวๆ 3.6 - 3.7 เป็นผมเอาตัวถูกสุดอยู่ดีครับ

Comment

E 4300 = 4400 บาท
                E 2140 = 3400 บาท

ถูกกว่าเป็นพันเลยนะ หรือราคาผมยังไม่อัพเคท

Comment

มีขายที่ไหนหรอครับ กะจาลองดู ถ้าหาตัว x2 3600 65nm ไม่ได้

Comment

E2160 ต่างจาก E2140 ยังไงอ่ะ

Comment

Originally posted by Dekslam View Post
                      E2160 ต่างจาก E2140 ยังไงอ่ะ
                      ตอนนี้เท่าที่ดูก็เหมือน ๆ กันนะครับ แค่มีสัญญาณนาฬิกาแรงกว่า 1.6 กับ 1.8 มั้ง

Comment

ไปเห็นราคาที่ไหนมาอ่ะครับ ไมผมหาไม่เห็นเจอเลย

Comment

http://www.vmodtech.com/modules.php?...wtopic&t=18919
                          ดูเอาที่นี้เลยครับ

Comment

E4300 ด้วยเหตุผลของ Cache อย่างเดียวเลยครับ ^^

Comment

E2140 ครับ

Comment

Working...
                              X