Announcement

Collapse
No announcement yet.

ความร้อนมีผลกับ Super Pi มั้ย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ความร้อนมีผลกับ Super Pi มั้ย

สเปคตามนี้นะครับ
    X2 3600+ 65nm
    M2N Sli Deluxe
    G.Skill HZ
    ซิงค์เดิมๆ

คือบางทีเวลาผม oc ไป 3GHz บัสแรม 1000 ส่วนมากจะรัน Super Pi 32M ผ่านมั้งไม่ผ่านมั้ง นี่คือ เครื่องผมยังไม่เสถียร หรอครับ ไม่เข้าใจว่า เทส ทั้ง Pi 32M ทั้ง Orthos โหมดละ 1-2 ช ม แล้วก็ผ่านฉลุย แต่บางที ใช้ไฟ V Core เท่าเดิม ไฟแรม เท่าเดิม ปรับอะไรเหมือนเดิมหมด บางทีรัน Pi ไม่ผ่านตั้งกะ Loop แรก ซึ่งส่วนมากที่รันไม่ผ่านจากที่สังเกตุดู ส่วนมาก Cpu จะร้อนกว่าตอนที่รันผ่าน ( หมายถึงร้อนเป็นทุนเดิมอยู่แล้ว เนื่องจาก เล่น Cs Source เสร็จก็มารันเลย) ไม่ทราบว่า มันเกี่ยวกับความร้อนหรือป่าวครับ ที่รันไม่ผ่านนี่ -*- ผมว่าน่าจะเสถียรได้แล้วนา 2.8 GHz บัส960ได้ ผมยังรัน2หัวได้อยู่ แต่พอ3 รันหัวเดียว หรือว่ามันต้องปรับไฟส่วนอื่นด้วย HTT ผมก็ลดลงเหลือ 3 แล้วไม่เกิน 1000 อย่างนี้มันเป็นที่อะไรครับ ใครพอช่วยได้มั้งครับ อยากให้มันเสถียรๆ หน่อยนะครับ ถ้าเกี่ยวกับความร้อนจะได้ไม่คิดไรมากครับเพราะรอ Andy ที่ร้าน Tk อยู่ (ของหมด) ยังไงรบกวนผู้รู้หน่อยครับผม

ความร้อนมีผลจิครับ ผมก็เคยลองเหมือน เปิดแอร์18องศา เปิดเคสเป่าพัดลม เทสผ่านหมด แต่พอไม่เปิดแอร์ ยังไม่ทันถึง5นาที Orthos แดงเถือก ^&^

Comment

ผมว่า pi ไม่ผ่าน เดี่ยวกับ CL มากกว่า

Comment

Working...
      X