Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบว่าสเปคนี้ลงวิสต้าได้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบว่าสเปคนี้ลงวิสต้าได้ไหมครับ

คือที่บ้านมีคอม 2 เครื่อง สเปคมีดังนี้ครับ

เครื่องพี่
    CPU : AMD Athlon64 X2 3600+
    M/B : Asus M2NPV-VM
    VGA : Geforce 6150 (Onboard)
    Ram : DDRII 667 Kingston 1gb x2 = 2gb
    HDD : Western Digital SATAII 320 GB buffer 16 mb
    PSU : Enermax 460w

เครื่องผม
    CPU : AMD Athlon64 3000+
    M/B : Asus M2NPV-VM
    VGA : Geforce 6150 (Onboard)
    Ram : DDRII 667 Corsair 512mb x2 = 1gb
    HDD : Western Digital SATAII 250 GB buffer 8 mb
    PSU : Asus 450w

ถ้าต้องการเล่นวิสต้าต้องอัพเกรดอะไรบ้างครับผม

http://www.nzone.com/content/nzone/s...sp?gameid=3596

ลองเข้าเว็บของnvidiaไป คำนวณสเปคดูได้ครับ ใีแนะนำด้วยว่าต้องเพิ่มอะไรบ้าง และควรใช้เป็นแบบไหน มีรายชื่อเกมส์ให้ทดสอบด้วยนะ ว่าเครื่องเราเล่นเกมส์นั้นๆได้หรือป่าว

Comment

อัดแรมเครื่องน้องอีกนิ๊ดดีกว่าไหมค๊ะ
      แล้วหาการ์ดจอที่ไม่ใช่ออนบอร์ดมาใช้ดีกว่าเพราะหน้าต่างวินโดวส์ของวิสต้าแบบวาอลังการมากบวกเกมส์ด้วยเครื่องไม่ต้องประมวลผลกันพอดี
      H.D.พอแล้วค่ะ ^ ^
      ส่วนCPUก็รองรับค่ะ ^ ^
      การ์ดจอถ้างบไม่มากลองเล่น8600GTอ้ะถูกดีแต่ต้องOCไปอีกนิ๊สนะค๊ะแนะนำ กาแล็กชี่ ค่ะ5000ฟ่าไปเดินดูมาแหละ จะสอยแหละ แต่ดันเอาเงินไป4000กว่า T^T(มะชอบXFXแหละ อิ อิ)

Comment

GF6100/6150 ลงวิสต้า ลื่นหัวแตก โนพ้อมแพ้ม

Comment

เหลือแหล่แล้วครับ

Comment

ของพี่คุณใช้ได้แล้วครับ ส่วนของคุณอับแรมอีกซักกิ๊กจะดีกว่าครับ

Comment

ของคุณทุกๆท่านมากเลยครับที่ให้คำแนะนำ ว่าแต่จะหาซื้อวิสต้าได้ที่ไหนมั่งหว่า อิอิ ผมว่าจะรองานคอมมาร์ทเดือนหน้าไปสอยแรม 2 gbมาอีกตัวหล่ะคับ (ถ้ามีน่ะ)

Comment

พันธ์ทิพย์สิครับ(ของแท้นะ เห่อๆๆ)
                แล้วก็ตามห้างไอที ทั่วไป

Comment

Working...
                X