Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความเห็นคนใช้ VAIO ( น่าจะเป็นผู้รวมชะตากรรม )

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความเห็นคนใช้ VAIO ( น่าจะเป็นผู้รวมชะตากรรม )

ผมเป็นคนนึงที่ใช้ VAIO รุ่น VGN-T37GP os เป็น win xp pro

และเนื่องด้วยอนาคตมันจะเป็น Vista ทำให้ผมเครียดได้พอสมควรเลย

เพราะผมได้เข้าไปดูรายชื่อรุ่นที่ up เป็น Vista ได้ไม่มีรุ่นของผมเลย ก็กัวเรื่อง Driver

เพราะในเวปก็ไม่มี Driver ให้ผมดาวโหลตเลย ได้แต่ใช้ Recovery อย่างเดียว

ผมเลยอยากถามคนที่ใช้ Vaio ว่าจะทำยังงัยกันต่อไป จะได้รู้แนวทางว่าควรขายทิ้ง หรือไม่

ผมลง vista business ไปใช้พวก function ไม่ได้เลย
    หาได้แค่ driver เสียง เลยลบเอา xp มาลงเหมือนเดิม

โดยส่วนตัวผมว่า vista ไม่จำเป็นนะครับ

Comment

ได้ลองใช้ SZ47SN ลง XP Driver ก็มีปัญหา ลง Vista Business Join Domain ก็ Blue Screen เซรงชะมัด

Comment

ทำไมต้องเครียดด้วยล่ะครับ มีความจำเป็นที่จะต้องใช้ vista หรือเปล่า ถ้าไม่มีผมว่าตอนนี้ xp มันเวิกที่สุดแล้วนะ จะเอาความสวยงามก็ลงธีมก็ได้

ผมใช้ sz42 อยากใช้ xp ใจจะขาด แต่ก็ต้องปรับตัว แงแง

เรื่องขายทิ้งไม่เคยคิด คิดถึงเหตุผลตอนจะจ่ายตังซื้อมันมา แล้วขายทิ้งไม่ลงหรอกครับ

Comment

ความคิดผมนะ

เลือก OS ให้เหมาะกับ Spec เครื่องเป็นอะไรที่เหมาะที่สุดแล้วหละ

โดยเฉพาะ T Series แล้ว จะมีข้อจำกัดในเรื่องความเร็วซีพียู

ซึ่งก็น่าจะเป็นเหตุหนึ่งที่ sony ไม่มี Windows Vista ให้ upgrade ครับ

เพราะฉะนั้น Happy กับ OS ตัวเดิม แล้วใช้ vaio ของคุณให้คุ้มที่ดีกว่าครับ

Comment

Vista ไม่จำเป็นหรอกครับ ถ้าไม่ใช่เพราะมันมากะเครื่องผมก็คงเลือก XP ครับ
            รออีกสักพักให้ Vista มันสมบูรณ์กว่านี้ค่อยมาคิดดูอีกทีก็ได้ครับ แต่ก็อย่างว่าครับซีรีย์ T ของ Vaio ความเร็ว CPU ไม่แรงเท่าตัวใหญ่ๆ (ถ้าเป็น PC ก็ประมาณ Cerelon) ก็ลำบากเหมือนกันถ้าจะมาใช้ Vista

Comment

ก่อนอื่นต้องดูก่อนว่าคุณต้องใช้ vista ไหม? ถ้าไม่ก็ไม่ต้องเครียด

vista ต้องเครื่องแรงหน่อยนะครับต่อให้ปิด aero แล้วก็เถอะ ถามว่ารุ่น T คุณไหวไหมผมว่าคุณลองใช้แล้วอาจจะรีบกลับมาใช้ XP แทบไม่ทัน ^^ (ความเห็นส่วนตัว)

ส่วนตัวผมว่า vista มันก็ XP SP3 ดีๆนี้เอง สวยขึ้นอย่างเดียว -*-

Comment

ผมใช้ C23S ให้ windows vista มาผมยังต้องกลับมาใช้ xp เหมือนเดิมครับ vista ปัญหายังมีอีกเยอะครับ

Comment

ผมว่า Vista คงอีกนานอ่ะที่ผมจะใช้จริงจัง เพราะว่าทุกวันนี้ XP ผมว่าเสถียรสุดยอดแล้ว
                  และจนกว่าจะถึงตอนที่ Vista เสถียรมากก่านี้ ผมว่า Driver คงมีให้โหลดมากมายแล้วหล่ะครับ

Comment

ผมก็คิดเหมือนท่านอื่น vistra ไม่จำเป็นต้องใช้หรอก เพื่อนผมมันก็ใช้ผมลองลองดู มันมั่วสุดๆ
                    XP ดีอยู่แล้ว

Comment

Vista ดีตรงความสวยงามครับ แต่ผมว่าตอนนี้อย่าพึ่งรีบเปลี่ยนเลยครับ ใช้XPไปเรื่อยๆก่อน กว่าmicrosoft จะหยุดให้การสนับสนุนXPก็ปี 2010 นู่นน่ะครับ

Comment

เห็นด้วยอ่ะครับ จริงๆ vista ไม่จำเป็นเลย ผมต้องทนใช้เนี่ย อยากจะลง xp ก็กลัวปัญหาหาเรื่องไดร์เวอร์ไม่ได้เนี่ย ก็เลยต้องทนใช้ต่อไป ช้าจะตายไปครับ มันดึงสเป๊ค ยังไง ๆ ก็ไม่รู้ครับ จริงๆ แล้วสเป๊คแบบนี้ลง xp ธรรมดา ๆ อาจจะเร็วขึ้นผิดหูผิดตาเลย ผมใช้ sz45 หนะครับ

Comment

Working...
                        X