Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมจะเซ็ทเราเตอร์อะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมจะเซ็ทเราเตอร์อะคับ

เค้าไปทำตรงไหนเหรอคับเมื่อก่อนให้พี่เค้าทำให้แต่ตอนนี้เค้าไม่อยู่เลยต้องทำเองแต่ทำไม่ถูก ช่วยผมหน่อยคับ

ช่วยหน่อยคับ

Comment

ดูที่คู่มือครับ จะมีค่าที่เราสามารถเข้าไปเซทได้ครับ เปิด บราวเซอร์ขึ้นมา พิมพ์ค่านั้นเข้าไปครับ แล้วก็ใส่ ID และ PASSEORD ตามคู่มือครับ

Comment

ถ้าไม่มีคู่มือ
        บอกรายละเอียดด้วย ว่า modem ของอะไร จะได้บอกได้ว่าจะใช้ ip อะไร ในการเข้าไป set

Comment

ของ Surecom คับ รุ๋นไหนดูตามภาพเลยคับ

Comment

ช่วยผมหน่อยคับ

Comment

moden รุ่นนี้ใช้ IP 10.0.0.2
              ID admin
              PASS epicrouter

Comment

http://www.portforward.com

Comment

เออ ถ้าอยากรู้ข้อมูล IP ที่จะเข้าไป set ของแต่ละยี่ห้อ
                  พอจะช่วยแนะนำได้ไหมครับ

Comment

เชื่อมต่อโมเดม แล้วดูที่ Connection ว่าได้ Gateway เป็น IP อะไร ก็เข้าไป UIP นั้นเพื่อทำการ setup
                    ส่วน user กับ pass ก็แล้วแต่ยี่ห้อ

Comment

Working...
                    X