Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามวิธีการวัดอุณภูมิของเครื่องครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามวิธีการวัดอุณภูมิของเครื่องครับ

เราจะรู้ได้อย่างไรว่าเครื่องที่เราใช้ตอนนี้มีอุณหภูมิอยู่ที่เท่าไหร่ครับ

ชุดคอมที่ใช้ครับ ต้องติดอุปกรณ์เพิ่มเติม หรือว่าแค่ลงโปรแกรมครับ ถึงจะทราบอุณหภูมิของเครื่องที่ใช้

ขอบคุณครับ

ถ้าใช้บอร์ดตัวนี้นะ ASUS PcProbe มันจะบอกคุณเองแหละ....

Comment

หรือไช้โปรแกรม Speedfan ครับ

Comment

ส่วนมากผมจะใช้ Speed fan กับ everest นะ

Comment

speedfan มันจะบอกกระแสไฟไม่ค่อยตรงน่ะครับ ดูในไบออสชัวร์สุดคับ หรือไม่ก็มือจับว่ามันร้อนแค่ไหน

Comment

Originally posted by kingmax View Post
            speedfan มันจะบอกกระแสไฟไม่ค่อยตรงน่ะครับ ดูในไบออสชัวร์สุดคับ หรือไม่ก็มือจับว่ามันร้อนแค่ไหน
            ไฟไม่ดูดหรอคับ

Comment

mbm 5 ครับ

Comment

งั้น ก็ จัด โปรแกรม พร้อมแคร๊กเลยสิครับ

Comment

บอร์ด DS4 ผม วัดกับโปร ไรได้บ้างครับ ใช้ everest ก็เพี้ยน เหลือ 1ฐ ซะงั้น

Comment

Working...
                  X