Announcement

Collapse
No announcement yet.

สงคราม Dual Core ได้เวลาเปลี่ยน CPU กันหรือยัง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สงคราม Dual Core ได้เวลาเปลี่ยน CPU กันหรือยัง

อยากถามดูว่าใครใช้ CPU ไรกันอยู่มั่ง ส่วมผมใช้ Duron 1.2GH คงได้เวลาเปลี่ยนแล้ว แหะๆ

d1.1อ่ะ อยากเปลี่ยนใจจะขาด แต่ไร้ทรัพย์ เล็ง athlon am2 3000+ แบบว่าพอเพียงๆ คร๊าบ

Comment

ไม่เกี่ยวหรอกครับ จิงๆไม่จำเป็นเลยที่จะต้องตามเทคโนโลยี เพราะอย่างเกมส์ที่เล่นๆกันอยู่ส่วนใหญ่อ่ะ ใช้ cpu มี dual core ก็จริง แต่เกมส์มันใช้ได้ทีละ core ครับ

Comment

ถูกต้องคร้าบ Dual Core ไว้ใช้ Multi-Task ทำงานหลายๆอย่างพร้อมๆกัน
        ตอนนี้เครื่องผมก้อยังเล่นเกม โหลดบิท ไรท์แผ่นพร้อมๆกันได้เลย (เกมไม่ใช่เกมแด้กสเปกอย่าง JTF หรือ COH น้า) NFS:MW ก้อยังเล่นได้ไม่จำเป็นอย่าตามเลยครับ เปลืองตางงในกาเป๋า (สัก 3-4 ปีเปลี่ยนทีคุ้มก่า)

Comment

ผมเปลี่ยนแล้วครับ หลังจากใช้ Thunderbird 1.2 Ghz มา6ปี
          ตอนนี้มาใช้E6300 Ram2 Gb HD 320x2 ลูก

เครื่องต่างจากเดิมมากครับ ใครใช้รุ่น ดูร่อน เพนเที่ยม3 นี่อัพเลยครับ ได้เวลาแล้ว
          ปล ผมพึ่งซื้อมาตะกี้ชุด E6300 ตั้ง 41500 บาท แนะ หมดตูดเลย

Comment

แรงสะใจไหมล่ะครับท่านข้างบน ฮิๆๆ

Comment

ต้องเปลี่ยนให้ตรงเวลาอ่ะคับไม่ใช่มาเปลี่ยนตอน Core 2 กำลังจะออกแล้วไปซื้อตอนนั้นก็เลือดซิบๆๆ หรือ ตอนนี้ G80 กับ R6xx กำลังจะออกไปเทริน VGA มาก็เลือดซิบๆเหมือนกัน ดูได้จาก Nvidia ซอยรุ่นถี่ยับต้องการล้างสต๊อกชัดๆ
              Last edited by theoneox; 10 Oct 2006, 18:59:28.

Comment

ผมไม่ได้หมายถึงเปลี่ยนมาเพื่อมาเล่นเกมนะครับ แต่ก่อนเครื่องผมก็ยังตาม Pentium4 อยู่ แต่ตอนนนี้ออกมาทั้ง Pentium-d Core2Dual และก็ AMD ตัวใหม่ ผมก็เลยเห็นว่าเครื่องผมควรได้เวลาเปลี่ยนสักที

Comment

Originally posted by Comlow View Post
                  แรงสะใจไหมล่ะครับท่านข้างบน ฮิๆๆ
                  แรงมากครับ เปรียบเทียบกับเครื่องเก่านกไฟ1.2กิ้ก ขาดกระจุย
                  เห็นควมแตกต่างในการทำงานทุกๆด้านเลย
                  จขกท จะอัพก็อัพเลยครับ

Comment

G80 ราคาสู้ไม่ไหวนะท่าน

Comment

กำลัง ค่อยๆเปลี่ยนทีละชิ้น เอาหละ ตอนนี้บอรืด ds4 อยุ่ในมือเราแล้ว เหลือแค่ เก้บตัง รวบรวม vga ram cpu กะลังปล่อยๆของยกใหญ่เลยครับ

Comment

อย่าเปลี่ยนตามตลาด แต่ต้องเปลี่ยนตามการใช้งานของเราครับ

Comment

ผมรอเก็บของตกรุ่นตลอดตามคนงบน้อย พอมีพอใช้

Comment

Working...
                          X