overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 17 of 17

Thread: ลำโพง Microlab คุณภาพเป็นยังไงบ้างครับ

OverclockZone Member

Default ลำโพง Microlab คุณภาพเป็นยังไงบ้างครับ

ลำโพง Microlab คุณภาพเป็นยังไงบ้างครับ

วันนี้ไปดู X3/2.1 มาน่าสนใจดี เทียบกับ Altec ATP3 แล้วตัวไหนน่าเล่นกว่ากันครับ

ไปดู Web Microlab มามันมีลำโพงหน้าตาเหมือน Logitec กับ Edifier เลย
    Micro เป็นคนผลิตให้รึป่าว ใครรู้บ้าง

OverclockZone Member GyM's Avatar
    ที่ปลอดภัย~~(BKK)

เคยฟังแต่พวก5.1 ตามรีสอร์ทริมทะเล เปิดเพลงบอสซาโนว่า ฟังเสียงโอเช

OverclockZone Member sizssy's Avatar

ดีคับ 2.1 microlab ที่แน่ๆ ดีกว่า creative ที่ราคาเท่าๆกัน

ลืมบอกไปที่ ฟอจูน มีร้าน ตัวแทนจำหน่ายคับ แขก ขายอ่ะ

OverclockZone Member BurstnovA's Avatar

ผมใช้ตัว 5.1 อยู่ดีมากเลยครับ คุ้มเงินดี ซื้อมา 2400 เองที่ zeer

มีใครเคยลอง รุ่น FC370 มั้ยครับ

http://www.microlab.com.cn/cn/produc...NECone/370.htm

OverclockZone Member kingmax's Avatar

เพื่อนผมก็ใช้ 2.1 เสียงก็ดีคับ นิ่งดี เบสแน่น คับ

OverclockZone Member KorosukE's Avatar

ดีครับยี่ห่อนี้ เบสแน่น เสียงใสไม่ขุ่นดีครับ

เวิกเลยครับ

Ramintra , Bangkok

เทียบกับ philip MS460 ละครับ เป็นงัยม้ง

OverclockZone Member mooh's Avatar

okครับยี่ห้อนี้

หน่วยจู่โจม guru's Avatar

เคยฟังของไมโครแลป 2.1 ไม่รู้รุ่นเดียวกันหรือเปล่า ผมคิดว่าเสียงก็โอเคนะครับ พอดีผมหูธรรมดาไม่ใช่หูเทพน่ะครับ เสียงใสดี เสียงทุ้มแน่น ผมคิดว่าแค่นี้น่าจะโอเคแล้ว

OverclockZone Member burmkung's Avatar

เคยได้สัมผัสครับ ต้องถือว่าเสียงไม่เลวทีเดียวครับ แต่จะดีมากมั้ยไม่รู้ครับ เพราะเคยลองแค่2.1ตัวเล็ก

Moderator พีคุง's Avatar
    Beneath the sky

โดยส่วนตัวไม่ชอบเบสของ Microlab ครับ มันแน่น แต่ตื้นๆไงไม่รู้ ชอบเบสของ Altec มากกว่า มันดูลึกๆ ดี

แต่ ... เทสใครเทสมันครับ เรื่องฟังเสียง ต้องให้หูตัวเองตัดสิน

OverclockZone Member teezaa69's Avatar
    พิงค์คอมพิวเตอร์ เบตง ยะลา

แน่นดีคับ

OverclockZone Member พจน์'s Avatar

Smile

Quote Originally Posted by Blur View Post
    ลำโพง Microlab คุณภาพเป็นยังไงบ้างครับ

วันนี้ไปดู X3/2.1 มาน่าสนใจดี เทียบกับ Altec ATP3 แล้วตัวไหนน่าเล่นกว่ากันครับ

ไปดู Web Microlab มามันมีลำโพงหน้าตาเหมือน Logitec กับ Edifier เลย
    Micro เป็นคนผลิตให้รึป่าว ใครรู้บ้าง
    -------------------------------------------------------------------
    ฟันธงครับ X3/2.1 =ใหม่ 2,300 บาท (พันทิพย์)(รุ่นเล็กกว่านี้คุณภาพเสียงแตกต่างกันมากครับ แต่ราคาต่างกันนิดเดียวครับ)
    ซื้อ Microlab ต้อง ซีรี่ X3 ครับ
    ใช้ใหม่มารอบที่ 2 แล้วครับ(ก่อนหน้านี้ขายไป)
    รุ่นใหม่นี้น้ำเสียงกลมกลึงขึ้นครับ
    ความเพี้ยนต่ำกว่าครับ 0.3%(ตามที่คู่มือบอก) ยี่ห้ออื่นที่มีราคาประมาณนี้มี 1-10% ครับ
    สามารถเปิดได้ดังแต่ความเพี้ยนก็ยังต่ำอยู่ครับ(ไม่บาดหู ยิ่งดังยิ่งมันส์)

เบริน์อินเข้าที่แล้วเสียงจะนุ่มขึ้นครับ
    สามารถโมเปลี่ยนสายลำโพง และสายนำสัญญาณได้ครับ

ผมก็เล่นขำๆ ใช้สายไฟชนิดอ่อน Furukava เมตรละไม่ถึง 10 บาท มั้งครับ+สายนำสัญาณอีก 2 เส้น หมดไป 200 บาท ดีขึ้น 20% ครับ เสียงเข้าที่เข้าทางดีกว่ารุ่นล๊อตแรกๆมากเลยครับ เบสจะนุ่มลึก เหมือน Altec รายละเอียดเสียงมากขึ้น ความคมแห้งของเสียงหายไปครับ
    ***เทียบโดยเปิดเพลงเดิมๆ ไม่ปรับแต่งเสียงใดๆ + เปิดดังที่วอลลุ่มประมาณ บ่าย 3 โมง เบริน์ 3 วัน วันละ 6 ชั่วโมงครับ***
    ----------------------------------------------------------------------------
    เล่นตัวนี้แล้วคุณจะเลิกสนใจ ATP3 เลยครับ เพราะถ้าเทียบหมัดมันคนละรุ่นครับ
    Last edited by พจน์; 25 May 2007 at 20:03:19.

OverclockZone Member Radioactive's Avatar

แล้วถ้าเทียบกับ Orbit เป็นไงมั่งครับ

OverclockZone Member หัวโบราณ's Avatar

Microlab เสียงเยี่ยมเลยครับ ถูกใจผมอะ

Bookmarks

Bookmarks