Announcement

Collapse
No announcement yet.

mainboard ร้อน 50 c. ถือว่า ผิดปกติไหม ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• mainboard ร้อน 50 c. ถือว่า ผิดปกติไหม ครับ

คอมผมปิด ฝาเคส ใช้งานระหว่างวัน ห้อง ธรรมดา ใช้ โปรแกรม everest home edition เช้คดูพบว่า

mainboard ร้อนถึง 50 c.
    cpu 45 c.
    hdd 42 c.
    vga 42 c

เมนบอด ร้อนถึง 50 องศา ถือว่าร้อนเกินไปไหมครับ แล้ว ถ้าจะ แก้ไข ทำ อย่างไรได้บ้าง

ถ้าเซ็นเซอร์ไม่เพี้ยน ก็ร้อนไปหน่อยครับ

Comment

น่าจะร้อนที่ตัวชิบเซ้ต

Comment

ร้อนไปนิด

Comment

ไมมันเยอะงั้นอะคับ เปิดนานหรอคับ

Comment

ร้อนมาก แต่ไม่ถึงกับ มากจนเกินไป
            ยังทนไหวครับ ไม่พังหรอกแค่นี้

Comment

เอาพัดลม vga ติดที่ซิ้งชิปเซตเลยคับ

Comment

ของผมอยู่ราวๆ 42-43 องศาคับ ยัดไฟเพิ่มด้วยครับ

Comment

ผม35Cเองครับ

Comment

เอิ้กๆๆ สบายใจได้ครับแค่นั้นเองไม่ร้อนหรอก
                    ของผม เตาอบ 478 3.0E เปิดเพลงฟัง พี่แกขึ้นไป 55 เล่นเกมก็เกือบ 70 อาศัยว่าเปิดเสียงดังๆเลยไม่ได้ยินเสียงพัดลม
                    ชิปเซต ปกติที่ 45 เล่นเกม 46-48 ไม่มีพัดลมครับ เปง Sink ธรรมดา
                    ส่วนการ์ดจอซื้อมาแพง เย็นก่าชิ้นอื่น 35 เล่นเกมไม่มีผล(พัดลมปรับรอบเอง)

อืม ที่ว่าเนี่ยใช้ซิงค์เดิมๆนะครับ ใครมีพัดลม CPU 478 แนะนำก็รบกวนด้วยนะครับ

Comment

นั่น สิ ผมใช้มาเกือบ 8 ปีแล้วเพิ่งรู้ว่า cpu ของตัวเอง ร้อนถึง 80 องศาเลย....

มิน่าล่ะเอากาแฟวางข้าง ๆ กว่าจะเย็นนานมากครับ

Comment

Working...
                      X