Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปิดโปง GF8800GTS @ QuadroFX4600

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปิดโปง GF8800GTS @ QuadroFX4600

ตอนนี้ สามารถแปลงได้ เกือบทุกรุ่นแล้วนะครับ สูงสุดที่แปลงได้คือ GTX280 == QuadroFX5800
    สิ่งที่ต้องเตรียม

1.Card GF 8800GTS 640/320 , 8800GTX , 8800Ultra (G80)
    2.Driver ที่ทำการโมดิฟาย ไฟล์ nv4_disp ( http://www.uploadd.com/download.aspx...RNBX7YTQLEDUIJ[5J )
    3.RivaTuner 2.06 , หรือ Version ล่าสุด

วิธีทำ
    1.ลง Driver ในข้อ 2 จนเสร็จ
    2.ลง RivaTuner ที่แถบ NVstrap เลือก 019E
    3.Restart
    4.มันจะฟ้องว่าเจอการ์ดใหม่ ให้เราลง Driver ตัวเดิม เป็นการเสร็จพิธี

ป.ล. 8800GTX , 8800Ultra มีคุณสมบัติเหมือน FX4600 ทุกประการเมื่อแปลงสำเร็จ
    Attached Files
    Last edited by Solidworks; 5 Sep 2009, 12:56:03. Reason: ตามใจเลง

Download Driver ได้จากที่นี่ครับ
    http://www.uploadd.com/download.aspx...QLEDUIJ[5J

คนที่บอกว่ามีไวรัส ช่วยเอาโปรแกรม Solidworks มาลงแล้วสร้างไฟล์จาก E-drawing ดูครับ ถ้ายังจับอีกแสดงว่า ห่วยแตกสุดๆ
    Last edited by Solidworks; 26 Oct 2008, 10:45:07. Reason: UP Driver

Comment

Go Advance --> Upload และ บริหารไฟล์

Comment

Comment

งงมากมาย

Comment

8800

ตามรูปครับ
            Attached Files
            Last edited by Solidworks; 9 Jun 2008, 21:02:38.

Comment

8800

ขอโทษครับ เน็ตช้า เอาไม่ทันคับ อิอิ

Comment

Originally posted by Artemis View Post
                งงมากมาย
                http://forums.overclockzone.com/foru...ghlight=Quadro

Comment

ถ้า ไม่เข้าใจ ผมอธิบายซ้ำอีกทีครับ
                  1 ลง Driver ปกติ จะเป็น V ไหนก็ได้ ครับ ของผมเลือก 97.92
                  2 ลง Riva V2.01
                  3 เลือกที่แถบ NVtrab แล้วเซ็ตตามรูป จากนั้น Restart 1 ครั้ง
                  4 พอเครื่องเปิดขึ้นมา ให้ลง Driver 97.73 ครับ
                  ............................
                  Driver 97.73 ไม่จำเป็นต้องเอาไปโมอะไรอีกแล้วครับ ผมลองผิดลองถูกอยู่ 3 อาทิตย์ อิอิ

Comment

อธิบายเป็น ความเห็นละขั้นตอน ดีมั้ยครับท่าน ดูแบบนี้แล้ว งง มากมาย

Comment

ที่งงนี่คือว่ามันอยู่ว่า Quadro มี 8800 มันอยู่ตรงไหน

Comment

เข้าใจแระ งี้ต้อง หา 8800 มาโมบ้าง หรือเอาถูก ๆ เอา 6600 มาโมก่อนดี เพราะอยากได้ Quadro มาก

Comment

แหล่มๆๆๆ มากครับ

หาวิธีแปลง 7900 GTX ให้มั่งดิ่ท่าน.......

Comment

อิอิ

Originally posted by Artemis View Post
                            ที่งงนี่คือว่ามันอยู่ว่า Quadro มี 8800 มันอยู่ตรงไหน
                            Quadro ไม่มี 8800 ครับ การ์ด 8800 GTS ตัวละ 12000 สามารถแปลงเป็น QuadroFX4600 ได้ครับ ราคาตัวละ 60000 กว่าๆ ถึงจะเป็นการ์ดแปลง แต่การใช้งานจริง ถือว่าเยี่ยมมากๆ
                            ใน Solidworks2007 แสดงผลได้เยี่ยมมากๆ มองเห็น Realview ได้ AutoCAD2007
                            ก็เยี่ยม แต่ถ้าจะให้เยี่ยมเข้าไปอีก ต้องลง PowerDraft ก่อน

Comment

อิอิ

Originally posted by iaung View Post
                              แหล่มๆๆๆ มากครับ

หาวิธีแปลง 7900 GTX ให้มั่งดิ่ท่าน.......
                              7900GTX แปลงได้ครับ แปลงแล้ว ได้ Quadro FX1500 , FX3400 , FX4500 โอยเยอะครับ
                              เลือกเอาสักตัว
                              Last edited by Solidworks; 9 May 2007, 09:54:38.

Comment

Working...
                              X