Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำ Mainboard ที่ไว้เล่น Games งบ 8,000 (Socket 775)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำ Mainboard ที่ไว้เล่น Games งบ 8,000 (Socket 775)

ช่วยแนะนำ Mainboard ที่ไว้เล่น Games งบ 8,000 (Socket 775)
    ช่วยแนะนำหน่อยครับ ว่าตัว ไหนที่เหมาะสมในการเล่น เกมส์ บ้างครับ
    จะให้รายละเอียด ครบก็ได้ยิ่งดีครับ
    ขอขอบคุณในที่นี้เดียวครับที่ช่วยแนะนำมาครับ

เมนบอร์ดถ้าเน้นเล่นเกมส์จะมีส่วนน้อยกว่า กราฟฟิคการ์ดครับ รองลงมาคงเป็น cpu แล้วก็แรมครับ เมนบอร์ดมีหน้าที่เชื่อมสิ่งเหล่านี้เข้าด้วยกัน แต่ถ้าบอร์ดไม่ดีก็อาจมีส่วนเล็กน้อย ด้านคะแนนครับ

Comment

Originally posted by Gamerkung View Post
      เมนบอร์ดถ้าเน้นเล่นเกมส์จะมีส่วนน้อยกว่า กราฟฟิคการ์ดครับ รองลงมาคงเป็น cpu แล้วก็แรมครับ เมนบอร์ดมีหน้าที่เชื่อมสิ่งเหล่านี้เข้าด้วยกัน แต่ถ้าบอร์ดไม่ดีก็อาจมีส่วนเล็กน้อย ด้านคะแนนครับ
      ใช่ครับบอร์ดมีส่วนน้อยกว่าแต่้ถ้ายังไม่มีบอร์ดก็แนะนำที่ตอนนี้กำลังมาแรงครับ DFI Infinity P965s เลยครับ 5990

Comment

Working...
      X