Announcement

Collapse
No announcement yet.

กระตุกเพราะอะไร

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• กระตุกเพราะอะไร

คือผมลองลงเกมส์ warhamer mark of chaos น่ะครับแล้วเล่นดูปรากฏว่ากระุตุกแบบมากมายเลย ทั้งที่เล่น command3 ปรับ high ปิดเงาก็ลื่นนะ สเปคผมก็ p4 2.4~2.53 ram 768 VGA A6800XT เปิด 16 ท่อ คล็อกเป็น 350-750
    แต่พอลองเอาไปลงของพี่ของพี่ดันลื่นแฮะ สเปคพี่ก็ P4 775 3.0G ram512 VGA 7100GS

ทำไมเป็นอย่างนี้หละ ปัญหานี้เกิดจาก cpu ของผมหรือเปล่าเพราะของผมเป็น 478 แต่ของพี่เป็น 775 ช่วยวิเคราะห์หน่อยครับ เพราะเท่าที่ดูนอกจาก cpu กะ แรม แล้วทุกอย่างผมเหนือกว่าหมดนะ
    Last edited by spriggan; 9 May 2007, 16:46:44.

ลอง OC เป็น 3 Ghz ดูครับ ว่าได้ผลยังไงบ้าง

Comment

ลองแล้วครับ ไม่สำเร็จ บอร์ดผมมัน Asrock p4i65g คร้าบ

Comment

อาจจะ CPU ไม่ก็ไดร์เวอไม่ดีครับ

Comment

งั้นตอนเล่นเกมส์เปิด Task ดูครับ ว่ามันโหลดอะไรเยอะ

Comment

งั้นเดี๋ยวจะไปลองดูอีกทีละกันครับ

Comment

Working...
            X