Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเรื่องpower Supply ทีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเรื่องpower Supply ทีคับ

ซื้อวัตต์ สูงๆๆ จ่ายไม่เต็มกับ

วัตต์ต่ำๆจ่ายเต้มแบบไหนดีกว่า

เช่น 1000W จ่ายมะเต็ม

กับ 500W จ่ายเต็ม ไรเงี้ย

เงิน
    แพงสุดดีสุด

Comment

ซื้อให้วัตต์มันพอต่อความต้องการของคอมคับ ถึงจะดีครับ แล้วก็ราคาสมน้ำสมเนื้อครับ ไม่แพงเวอร์

Comment

ผมว่าวัตต์เต็มดีกว่าครับ เพราะกระแสจริง ๆ ของตัวจ่ายไม่เต็มน่ามันไม่เต็มประสิทธิภาพหรอก ดีไม่ดีอาจจะไม่ถึง 50% ด้วยซ้ำ แถมพวกวัตต์จริงเนี่ย กระแสมันจะนิ่งกว่าครับไม่ค่อยแกว่งเท่าไรซึ่งการที่กระแสไฟแกว่งเยอะ ๆ นี่มีผลต่ออุปกรณ์ภายในเครื่องด้วยครับ

แต่ถ้า 500w. วัตต์เต็มนี่ ถ้าเครื่องไม่ต่ออุปกรณ์เยอะจริง ๆ ก็ไม่ต้องใช้หรอกครับ แพง

Comment

ถ้าใช้ 500w แบบเต็มๆได้นี่ก็ดีครับ ผมว่ามันเยอะแล้วนะ อุปกรณ์ต่างๆมันไม่ได้โหลดทั้งหมดพร้อมกันจนล้นหรอก ยกเว้นการ์ดจอเทพ และ oc บ้าคั่ง

อีกอย่างนึงคือมันมีอะไรที่มากกว่า watt ต้องมาก ทั้งแรงดันกระแส การแกว่งขึ้นลงอีกมากมาย ถ้าสามารถซื้อ power supply ยี่ห้อที่การันตีตรงนี้ได้ก็จะดี แต่พวกติดเคสก็ไม่ได้เลวร้ายเกินไปสำหรับคนใช้ทั่วไปอ่ะคับ

Comment

ผมว่า วัตต่ำแต่เป็นวัตจริงน่าจะดีกว่านะครับ ผมซื้อพาวเวอร์มาจาก อมร บ้านหม้อ เป็นของยี่ห้อเดล 200วัต ซื้อมา 280บาทเท่านั้น ผ่านการใช้มา2เครื่องแล้วครับ ตั้งแต่ barton 2500+ ตัวเก่า จนตอนนี้เอามาลาก X2 3600+ ก็ยังใช้ได้ครับ ใช้ดีไม่มีงอแง คุ้มมากๆครับ

Comment

โอเครับขอบคุณมาก ผมก็ห่วงๆ 8800GTS ผมเนี่ยแหละ แต่ไม่อยากเสียตังเยอะถ้ามันไม่จำเป้นเหอะๆ

Comment

Working...
              X