Announcement

Collapse
No announcement yet.

www.advice.co.th

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• www.advice.co.th

ได้ข่าวว่า RAM ของแอดไวซ์ เป็นRAM ปลอมหรือ เปล่า ช่วยบอกทีผมไม่รู้

ตาดีได้ตาร้ายเสียครับ แล้วแต่ดวงด้วยมั้ง เหอะๆๆๆ....

Comment

เคยเห็นมีคนบอกว่า เจอของปลอมเหมือนกัน ม่ายรู้ม่ายชี้

Comment

ไม่มีปลอมหรอครับถ้าปลอมจะไม่มีตัวหนังสือสกีนที่แรมอยู่ที่ท่านตรวจสอบดูก่อนซื้อ ของเขาประกันร้าน เครมก็ถือว่าokนะไม่เกิน15วันก็ได้ของ ไม่พอใจสินค้าคืนได้นะแต่หักอีกเปอร์เซนต์ไม่รู้

Comment

เฉพาะคิงสตัน ยี่ห้ออื่นไม่มีปลอม

Comment

Originally posted by guru View Post
            เฉพาะคิงสตัน ยี่ห้ออื่นไม่มีปลอม
            ชัวร์ป่ะครับ...

เมื่อก่อนไม่เคยสนใจแอดไวซ์เลย...แต่แรมแผงละ 1500 เริ่มหวั่นไหวอ่า...

Comment

ยี่ห้ออื่นไม่มีปลอมครับ ถ้ามีช่วยโพสด้วยครับ ตามหายี่ห้ออื่นที่ปลอมอยู่ครับ นอกจากคิงสตันแล้วในประเทศไทย ผมยังไม่เคยเจอยี่ห้ออื่นปลอมเลยครับ อิอิ

Comment

หุหุ มีงี้ด้วยแหะ

Comment

Kingston แท้ก็มีครับ อย่างเช่น DDR1 Kingston 512/400 ชิพ Hynix CT-D43 เมื่อวานไปดูมาครับ DDR2 Kingston 512/667 แท้ก็มีครับ FP-Y5 Week07 Year07

มันคงจะปนกันน่ะครับ แล้วแต่ลอตของนั้นๆ เค้าบอกมาแบบนั้น

Comment

Originally posted by guru View Post
                    ยี่ห้ออื่นไม่มีปลอมครับ ถ้ามีช่วยโพสด้วยครับ ตามหายี่ห้ออื่นที่ปลอมอยู่ครับ นอกจากคิงสตันแล้วในประเทศไทย ผมยังไม่เคยเจอยี่ห้ออื่นปลอมเลยครับ อิอิ
                    Corsair ครับ advice ปลอมก็มีเคยซื้อมาลองหมดละ 1gb/667 ลากไกลดีครับ บัส950+

Comment

Corsair kington ไว้ใจได้ครับ ผมเคยไปซื้อแล้วต้องดูดูดีดีครับ ของชอบหมด ไม่มีบ้าง

Comment

โชคดีก็ได้ของแท้ฮะ มีคนบอกผมว่างั้น
                        แต่ปลอมก็เอาไปคืนสิ หุหุ

Comment

ของจิงของปลอมลากได้แรง เครมง่ายก็พอแล้วคับ

Comment

เอาใช้ได้ ถูกๆ มันก็เหมือนกันคับ

Comment

เคยซื้อ Corsair DDRII667 -512 มา 2 แผง เมื่อ 2 อาทิตย์ก่อน ชิบเขียน Corsair สต๊กเกอร์ก็ Corsair
                              แต่พอเปิด เช๊ค SPD จากหลายๆโปแกรม ฮาฮา เจ้าเครื่องที่แสนดีของเรามันเถียงว่า Kington เจ้าค่ะ เอานะ ยังไงก็ยังมียี่ห้อ เมื่อวานนี้ไปซื้อมาอีก เอาแบบเดิมนี่ล่ะ ใส่เครื่องเดิม เครื่องมันก็ว่า Corsair จริงๆแล้วนะนี่ ว่าแต่ว่า ขนาดของเม็ดแรม แต่ละแผงเนี่ย มันไม่เคยเท่ากันเลยนะ สี่เหลี่ยมเกือบจตุรัส บางแผงก็เม็ดเล็ก บางแผงก็เม็ดใหญ่(จากที่มีครอบครองทั้งหมด 10แผง) ใหญ่เล็กต่างกันเป็น min เลยนะ.. แต่ใส่เครื่องไปแล้วก็ ok ดี ก็เลยเอามาเล่นให้ฟังขำๆน่ะค่ะ

เล่นแบบธรรมดานะคะ ปรับค่าความถี่ และ Latency ต่างๆ ตาม แบบที่ SPD ให้มา ยังไม่มีปัญหาค่ะ

Comment

Working...
                              X