Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระหว่างXFX 8600GTกะGT XXXตัวไหนน่าเล่นกว่าคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ถ้าสนใจ DX10 จริงๆ ก็ลองติดตามข่าวคราวของเกมส์ที่ตัวเองเล่น หรือคาดว่าจะเล่นดูครับ ว่าใช้ DX10 รึเปล่า หรือพร้อมจริงๆสำหรับเล่นเมื่อไร ยังไงผู้ผลิตเกมส์เค้ายังไม่ยอมทิ้ง DX9 ทันทีทันใดหรอกครับ เพราะ คนใช้การ์ดจอ DX9 มีมากกว่า DX10 เรื่องอะไรเค้าทิ้งตลาดที่ใหญ่กว่า(เงินเยอะกว่า)ไปครับ เอาเป็นว่าผมเชียร์ 7900GS ละกันครับ Clock นิดหน่อยก็พอๆกับ 7900GT แล้ว คราวนี้ก็พอจะอ้างอิงกับลิงค์ที่ให้มาแล้วนะครับ ตัดสินใจให้ดี ชั่งใจให้ดี แล้วค่อยซื้อ เอาข้อมูลที่ผมบอกไปพิจารณาแล้วกัน ไม่จำเป็นต้องเชื่อทั้งหมด ตัดสินใจได้ก็ลุยเลยครับ อย่างน้อยๆ ถ้าผิดก็เป็นประสบการณ์ให้เราครับ

Comment

XXX นี่มัน Version โป้ ใช่มั๊ยครับ ..

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
        ถ้าสนใจ DX10 จริงๆ ก็ลองติดตามข่าวคราวของเกมส์ที่ตัวเองเล่น หรือคาดว่าจะเล่นดูครับ ว่าใช้ DX10 รึเปล่า หรือพร้อมจริงๆสำหรับเล่นเมื่อไร ยังไงผู้ผลิตเกมส์เค้ายังไม่ยอมทิ้ง DX9 ทันทีทันใดหรอกครับ เพราะ คนใช้การ์ดจอ DX9 มีมากกว่า DX10 เรื่องอะไรเค้าทิ้งตลาดที่ใหญ่กว่า(เงินเยอะกว่า)ไปครับ เอาเป็นว่าผมเชียร์ 7900GS ละกันครับ Clock นิดหน่อยก็พอๆกับ 7900GT แล้ว คราวนี้ก็พอจะอ้างอิงกับลิงค์ที่ให้มาแล้วนะครับ ตัดสินใจให้ดี ชั่งใจให้ดี แล้วค่อยซื้อ เอาข้อมูลที่ผมบอกไปพิจารณาแล้วกัน ไม่จำเป็นต้องเชื่อทั้งหมด ตัดสินใจได้ก็ลุยเลยครับ อย่างน้อยๆ ถ้าผิดก็เป็นประสบการณ์ให้เราครับ
        ผมไม่ได้จาเล่นเกมอะไรที่หนักหนาหรอกอ่าคับพี่ ตอนนี้เล่นbattle field2อยุ ส่วนที่พี่บอกว่าลองดูข่าวเกม ผมไม่สนใจเลยอะคับ เพราะไม่ค่อยเปนgame maniaซักเท่าไหร่ เหอๆ สรุป น่าจา7900gsดีฟ่าเนอะ วิสต้าก้อคงรออีกซักพัก ให้มีเวอชั่นพันทิพก่อง 5555 สงสัยจะนาน

Comment

Originally posted by นาย...อั๊ยซ์... View Post
          XXX นี่มัน Version โป้ ใช่มั๊ยครับ ..
          หนังครับ ท่าน pead modify แสดงนำ

Comment

ผมขอแหกคอกแนะนำ Galaxy ได้ไหมครับที่แรกผมคิดว่า xfx จะร้อนน้อยกว่าที่ไหนได้มันดันร้อนกว่าอีกแถม Galaxy ยังลากได้ไกลกว่าอีก( ใช้มาทั้งคู้แว้ว)

Comment

Galaxy 8600GE 650/2000 กำลังจะมา[รึป่าว] ไม่ต้องเสียบไฟเลี้ยงเพิ่ม

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
                Galaxy 8600GE 650/2000 กำลังจะมา[รึป่าว] ไม่ต้องเสียบไฟเลี้ยงเพิ่ม

ท่าทางจาแรง แต่ไหงไม่มีsink zalmanงะ

Comment

sicklabอยู่สงขลาใช่ไหมครับ เห็นอีกระทู้พูดอยู่ว่าจะเอาการ์ดไปเครมหาดใหญ่ สนใจดูประสิทธิภาพGalaxy8600GTเพื่อประกอบการตัดสินใจได้นะครับ บ้านผมอยู่สงขลา ในตัวเมือง หากสนใจและมาสะดวกก็ยินดีครับ (แต่run บน sempron3000+ กับram512นะ เครื่องเน่า) สนใจก็ psycho_tarant@hotmail.com add มาคุยได้ครับ
                  หรือว่าจะรอ ตัวGE หากมันเข้าไทยก็เยี่ยมครับ

Comment

Originally posted by tarantula View Post
                    sicklabอยู่สงขลาใช่ไหมครับ เห็นอีกระทู้พูดอยู่ว่าจะเอาการ์ดไปเครมหาดใหญ่ สนใจดูประสิทธิภาพGalaxy8600GTเพื่อประกอบการตัดสินใจได้นะครับ บ้านผมอยู่สงขลา ในตัวเมือง หากสนใจและมาสะดวกก็ยินดีครับ (แต่run บน sempron3000+ กับram512นะ เครื่องเน่า) สนใจก็ psycho_tarant@hotmail.com add มาคุยได้ครับ
                    หรือว่าจะรอ ตัวGE หากมันเข้าไทยก็เยี่ยมครับ
                    ครับ คิดว่ารอซักพักคับ การ์ดจอดีเหมือนเดิมแล้วคับ มันไม่ได้เสียที่การดจอคับ พอดีผมคล็อกcpuมากไปหน่อย มันเลยลายแคง พอดีแรมมันร้าย

ผมอยุหลังร.ร.วฉ.อะ แต่เรียนมหา

Comment

ถ้าเปงผมนะ ให้ซื้อ 8600Gt xxx ราคา 5750 บาท

ผมเพิ่มตังอีกหน่อยเอา 7900Gs หรือ X1950Gt ดีกว่าครับ

Comment

Working...
                      X