Announcement

Collapse
No announcement yet.

Internet Download Manager ทำไงให้ใช้กะ Google Chrome ได้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Internet Download Manager ทำไงให้ใช้กะ Google Chrome ได้ครับ

Internet Download Manager ทำไงให้ใช้กะ Google Chrome ได้ครับ แนะนำด้วย

อ่านในเน็ตมาแล้วครับทำได้ครับ จากที่นี่
    http://fich.web.id/how-to-integrate-...google-chrome/

1. เปิด IDM configuration เพื่อตั้งค่า เลือก tab ที่ชื่อว่า General
    2. ติ๊กถูกหน้าข้อความ Use advanced browser integration
    3. กดตกลงเืพื่อยอมรับว่าจะต้อง restart หลังจากเลือกโหมดเมื่อกี้
    4. restart เครื่อง
    5. อย่ารีบเปิด Chrome ให้เปิด IDM configuration เลือก tab ที่ชื่อว่า General เหมือนเดิม ติ๊กถูกหน้าข้อความ Detect new applications that try to download files from internet แล้วกด OK เลย
    6. ใช้ Chrome เพื่อดาวน์โหลดอะไรก็ได้ IDM จะเข้ามาช่วยจัดการให้แล้ว

เรียบร้อยครับ!

Comment

ขอบคุรครับ ลองก่อน

Comment

ของผมไม่ได้แฮะ งง ตามั้ขตอนพอถึงขั้นตอนที่ 6 มันก้จะมีชื่อ Chrome ในโปรแกรม ของผมไม่มีอ่ะ

Comment

Run Google Chrome, and try to download something. IDM will take over download

ให้เปิด โคมครับแล้วลอง โหลดอะไรก็ได้ อ่อ อย่าลืมติ้๊กตรง

Detect new applications that try to download files from internet << มันเป็นการให้เจ้า idm ตรวจสอบว่ามีโปรแกรมอะไร ที่โหลดผ่านเน็ตมันจะดึงโปรแกรมนั้นเข้า idm แต่ พอเจอ โคมให้ปิดนะครับ เพราะมันตรวจ จับหมด ของผม โปรแกรม มันจะอัพเดต ตัวเอง พอดีลืมผิด idm จะแย่งโหลดท่าเดียว เลยอัพไม่ได้เลย -*- ถึงจะ ลบยังไงก็ไม่หาย เลยปลง ลบโปรแกรมออกสะ T^T

Comment

เปลี่ยนมาใช้ V. 5.18 ได้แล้วครับ

Comment

ผมใช้ 5.18 build 3 ได้นะครับ (build ล่าสุด)
              เคยใช้ 5.15 แล้วไม่ได้

Comment

Working...
              X